Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. eyeukhong

eyeukhong Thành viên

Được Like:
    2
    Bác nào cho em cái Font tiếng việt cho con N70 với..Em up nên ME bi h bị mất font tiếng việt để dùng TMA rùi..Đã tìm nhiều nhưng ko có font phù hợp..Bác nào đang dung N70 thì cho em xin cái font chuẩn nhé..!!thanks
  2. wquan

wquan Thành viên

Được Like:
    2
    Em up con của em lên rồi xem lại thấy nó báo :
    V 5.0705.3.0.1
    30-1-07
    RM-84

của em N70 vậy có phải là cái mới nhất ko ạ ?
  3. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    FW mới nhất đó bạn
    wquan thích bài này.
  4. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    mỗi lần cài cái phần bộ SUITE va UPDATE thì máy yêu cầu khởi động lại! mà ở tiệm NET thì toàn dụng chương trình đóng băng. Nêu khởi động lại thì Software bị mất. Ai có cách nào hướng dẫn các khác không?
  5. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Thử mấy lần rồi mà vẫn chẳng chạy cho. kể cả cài lại PC suite 6.83 chạy ngon lành, down NSU về cài lại k chạy. hơ ho
  6. ka_ka

ka_ka Thành viên

Được Like:
    32
    Pác nào cho xin cái trang kiểm tra emie xem máy là thật hay dỏm với. Thanks trước.
  7. dammeS60

dammeS60 Thành viên

Được Like:
    37
    cho mình hỏi UNMAKESIS dùng để làm gì???các huynh cho biêt với
  8. wquan

wquan Thành viên

Được Like:
    2
    bác nào biết mấy cái khóa để xem code của máy mình ko ( vd như xem version là *#0000# ấy) ?
  9. tichau

tichau Guest

Link kiểm tra Imei.
    ka_ka thích bài này.
  10. ka_ka

ka_ka Thành viên

Được Like:
    32
    Bình thường khi cài một software nào đó vào máy thì file software đó có dạng đuôi *.sis,bạn chỉ cần chạy 1 file này trên máy thì máy của bạn tự động bung file sis đó thành các file nhỏ chứa trong các thư mục như ổ C:/system... hay E:/system ...Phần mềm unmake sis được sử dụng trên PC chứ không phải trên điện thoại của bạn,nó có tác dụng bung file sis mà bạn định cài trên điện thoại thành các file thành phần trên máy tính,sau đó bạn chỉ việc copy các file đó từ PC vào điện thoại của bạn.Unmakesis có 1 tác dụng thế này : Khi bạn định cài một software nào đó lên điện thoại của bạn mà file sis đó có dung lượng lớn(chẳng hạn nó là từ điển hoặc khi bộ nhớ máy của bạn sắp hết) mà bộ nhớ máy của bạn không còn đủ chỗ trống để file sis này có thể lưu tạm để tiến hành cài đăt thì bạn sẽ không thể cài được file sis đó,giải pháp là dùng Unmakesis,bung file sis có dung lượng lớn đó ra trên PC rồi copy vào thẻ nhớ,như vậy bạn vẫn có thể cài đc bình thường mà ko cần lo lắng đến vấn đề dung lượng bộ nhớ của máy.
    Have fun !!!
    dammeS60 thích bài này.