Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. harrynghiem

harrynghiem Thành viên

Được Like:
    38
    Soft SysIcon dùng thay đổi Icon của máy có thương thích với N70 không vậy? Ai test rồi cho ý kiến nhé.
  2. memin

memin Nick Vi Phạm

Được Like:
    9
    sao cái phím hình cây bút chì của em ah - bên cạnh nút * nhấn vào là ra new text message mà sao cái của em nhấn vào ko hiện ra cái gì - mấy anh bày chỉnh lại phím với
  3. harrynghiem

harrynghiem Thành viên

Được Like:
    38

Hình cây viết chì đâu có chức năng phím tắt đâu. Nó dùng chức năng copy, paste, chuyển ngôn ngữ và chuyển từ nhập chữ sang nhập số và ngược lại khi viết. Còn bạn muốn gọi viết tin nhắn bằng phím nóng thì có thể thiết lập trong máy gọi = phím 5 chiều hoặc phím trái và phải.
  4. memin

memin Nick Vi Phạm

Được Like:
    9
    cho mình hỏi thêm mình muốn cài lại FW cho N70 ME của mình - do mình thấy cái máy nó chạy ỳ ỳ lắm - lủc đổi themes treo cải buổi - mình biết cách cài đặt rồi - nhưng ko biết cách format máy
  5. harrynghiem

harrynghiem Thành viên

Được Like:
    38
    Bạn kiểm tra FW mới nhất chưa (Cách kiểm tra *#0000#). FW mới nhất hiện nay của N70 ME:
    V 5.0705.3.0.1
    30-01-2007
    RM-84

Format máy có 2 cách:

1/ Dùng lệnh *#7370#, code: 12345. Nhớ remove font tiếng việt trước và gỡ thẻ nhớ ra. Tốt nhất là nên format thẻ nhớ luôn vì ứng dụng chủ yếu cài lên thẻ cho sạch luôn ==> Sau khi format mà máy yêu cầu set lại ngày giờ là ok. Nhớ lưu những thứ quan trong trong thẻ ra ngoài PC.

2/ Dùng 4 ngón: Phím gọi+*+3 và nguồn.

==> Mình sử dụng cách 1 là thấy Ok rùi.

Chúc thành công!
    memin thích bài này.
  6. memin

memin Nick Vi Phạm

Được Like:
    9
    1/ Dùng lệnh *#7370#, code: 12345. Nhớ remove font tiếng việt trước và gỡ thẻ nhớ ra. Tốt nhất là nên format thẻ nhớ luôn vì ứng dụng chủ yếu cài lên thẻ cho sạch luôn ==> Sau khi format mà máy yêu cầu set lại ngày giờ là ok. Nhớ lưu những thứ quan trong trong thẻ ra ngoài PC.
    Sau khi dùng cách 1 xong thế là format xong :) thê còn cài tiếp FW(Nokia Software Updater) ko ?
    Format thẻ nhớ xong có làm thêm 1 thao tác nào ko ? vì lúc trước mình củng format và sau đó bỏ vào N70 thì ko nhận thẻ ?
  7. harrynghiem

harrynghiem Thành viên

Được Like:
    38

- Nếu bạn up FW thì không cần format máy nữa.
    - Việc bạn format thẻ đưa vào máy không nhận là do bạn format chế độ Fat32. Chọn chế độ Fat là ok. Còn mình format thẻ nhớ tại máy N70 luôn.
    memin thích bài này.
  8. memin

memin Nick Vi Phạm

Được Like:
    9
    tanthanh2009 and nhan7777777 like this.
  9. harrynghiem

harrynghiem Thành viên

Được Like:
    38
    Vào Menu/Tool/Memory/Option/Format mem.card

Lưu ý: phải tắt hết ứng dụng chạy trên thẻ bao gồm cả theme. Cách nhanh nhất là lấy thẻ ra và khời động máy lại --> Đưa thẻ vào --> Format theo đường dẫn trên.
  10. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    code này có hỗ trợ unicode để khỏi phải cài font TV ko vậy bạn.