Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. nguyenpa

nguyenpa Thành viên

Được Like:
    353
    máy n70 có phần cảm ứng ánh sáng để giúp tiết kiệm pin đó, nằm phía trên goc trái ấy, khi ra sáng đèn bàn phím sẽ tắt màn hình sáng hơn, vào tối mới sáng lại màn hình hơi tốii lại. con khong bi như vậy là phần cảm ứng có vấn đề.
  2. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Lúc nào nó tắt thì bạn thử lấy tay che cái ô nhỏ (gần chử N70 ấy) xem nó có sáng lại không, đồng thời vào phần setting/phone/display chỉnh light time-out lên 30 seconds xem nhé!
  3. emgaisaigon

emgaisaigon Thành viên

Được Like:
    0
    em chỉnh rồi mà vẫn không duoc, khong biet tại sao nữa? giúp em với
  4. rockone1909

rockone1909 Thành viên

Được Like:
    62
    ặc. tui nghĩ là bình thường thôi mà, tại cái mắt cảm ứng thôi, nếu che cái mắt ấy đi mà vẫn không thấy sáng thì phải cho nó ra hiệu thôi
  5. em vẫn chưa hiểu lắm. Vì em mới dùng mà, lần trước chữ bị nhỏ em chay lại phần mền là ok. Hiện giờ thì chưa bi sao. Nhưng lỡ chữ bị nhỏ mà không tìm thấy fond trong FX thì làm sao hả bác. Hay lai di chay lai phần mềm thì ngại lắm
  6. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    Nếu nạn không cài thêm Theme, hoặc các phần mềm mới có tích hợp thêm font hệ thống *.gdr thì bạn sẽ không bị hiện tượng như vậy. Khi bị như vậy bạn không có gì phải lo lắng cả. Bạn vào ổ C:/system/fonts đôi khi có thể trong D:/system/fonts sửa cái file Fonts thành một tên khác, khởi động lại máy sau đó vào xóa cái file có đuôi gdr là được. Khi máy sử dụng font *.gdr thì bạn format máy không có tác dụng. nó vẫn như cũ thôi. Chạy lại FW nhiều mất công và tốn tiến nữa.
  7. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Không cần chạy lại phần mềm làm gì đâu bạn, cách khắc phục là ngay trên ĐT thôi.
    Nếu một ngày...xấu trời nào đó, :D font chữ của bạn TỰ NHIÊN nhỏ đi thì bạn cũng sẽ TỰ NHIÊN thấy trong C:\system hay E:\system xuất hiện thư mục Fonts (không phải Fond đâu nha...:D ) thì khi đó bạn.....vào đây đọc sẽ TỰ NHIÊN biết mình sẽ phải làm gì rồi.....:D
    Cứ thoải mái dùng đi nhé, trên này có rất nhiều bạn rất giỏi sẽ trả lời théc méc của bạn.:D
    Chúc bạn vui nha!
  8. haiha1808

haiha1808 Thành viên

Được Like:
    61
    các bác cho em hỏi với sao con N70 này xuống giá nhanh vậy , có phải do bị lỗi phần mềm nhiều quá ko
  9. nguyenminhthinh

nguyenminhthinh Thành viên

Được Like:
    16
    nghe bảo N70 có tiếng việt rồi phải không mấy bạn
  10. baotrung1973

baotrung1973 Ex-Mod

Được Like:
    497
    Không chỉ riêng N70 mà các ĐT khác cũng vậy mà ! Tình hình chung đó bạn ! Nhất là trong mùa .....worldcup nữa !:)