Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. boytrunghoa

boytrunghoa Thành viên

Được Like:
    129
    Mình đang dùng N70.Hum trước mới mua 1 quả Pin mới cho nó,mình nghe nói khi mua Pin về phải tiến hành xả Pin đúng cách thì Pin mới bền và dùng được lâu.Nhưng mình ko bít phải xả Pin và nạp bao nhiu lần thì được.
    Có bác nào bít thì hướng dẫn mình xả Pin đúng cách với.Có phần mềm giúp xả Pin thì càng tốt.
    Thank U !!!
  2. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    cho file nhạc vô thư mục sounds-->digital
  3. matratk

matratk Thành viên

Được Like:
    0
    Hic em chép nhạc vào đó đấy chứ, Vào Menu/My Own/Music cứ báo trống thế mới đau, chả hiểu nữa:(
  4. matratk

matratk Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đã khắc phục được lỗi mở nhạc báo trống rỗng bằng cách update vào thôi

Máy mình mua cũ chưa dùng bao giờ nên cũng không biết cài Fonts tiếng việt vào mình (vì mình chỉ có thể copy fonts khi download vào thẻ nhớ) sau đó bật Fexplorer gì đó (máy chủ cũ có cài cái này nhưng hình như lại cài vào thẻ nhớ chứ không phải cài vào điện thoại nên khi mình mà rút thẻ nhớ ra là cái Fexplorer này nó cũng biến luôn)

Do đó cho mình hỏi:
    - Nếu bây giờ mình xoá Fexplorer này đi để cài lại mới thì xoá bằng cách nào (có phải vào Files manger rồi remove nó đi), giả sử khi đã xoá xong thì có ảnh hưởng gì đến các chương trình mình đã cài mới vào không (bản đồ, games,..)
    - Nếu cài Fexplorer thì cài vào điện thoại hay cài vào thẻ nhớ!
  5. matrantk

matrantk Thành viên

Được Like:
    0
    Mình ấn mà *#0000" thì được kết quả:
    V 2.0536.0.2
    12-09-05
    RM - 84

Thấy các bạn nói FW gì đó mình không hiểu lắm, cho mình hỏi có phải phiên bản mình đang dùng N70 này là cũ lắm rồi không, có cần phải nâng cấp lên không, và nâng cấp lên Version bao nhiêu cho hợp lý nhất!
    Vì mình thấy khi mình vào Themes muốn thoát ra rất lâu, đợi lâu quá mình toàn EXIT ra thẳng!
    Nhờ mọi người giúp đỡ, thanks
  6. harrynghiem

harrynghiem Thành viên

Được Like:
    38
    1/ FW nó là hệ điều hành với nhiều phiên bản nâng cấp khắc phục lỗi. Bạn hình dung nó như windows đó.
    2/ FW của bạn cũ lắm rồi. FW mới nhất của ME là ngày 30/01/2007 (V5.0705.3.0.1). Bạn có thể tự up FW online đã có topic hướng dẫn rất chi tiềt rồi.
  7. ngovugialinh

ngovugialinh Thành viên

Được Like:
    0
    qmai ơi, cho mình hỏi với, bạn làm sao mà chup hình bằng N70 dẹp thế?
    Mình vào Sài Gòn, dùng máy ảnh số hẳn hoi mà cũng ko chụp dc toàn cảnh Nhà thờ Dức bà (vì nó cao quá) mà máy mình lại ko có ống kính góc rộng.
    cảm ơn bạn nhé.
  8. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    ???? ảnh số mà chụp thua N70 --> ko thể có. ảnh đẹp hay ko thì có thể do xử lí hay bằng pm
  9. hihihi

hihihi Thành viên

Được Like:
    102
    Chụp bằng điện thoại mà muốn lấy toàn cảnh mấy cái cảnh to to thì phải cài phần mềm hỗ trợ zoom + -, như PhotoRite chẳng hạn, sẽ chụp được, còn đẹp hay không còn phụ thuộc vào độ phân giải của máy.
  10. sonic2911

sonic2911 Thành viên

Được Like:
    0
    N70 sao up len FW mới nhất thì chữ nó nhuyễn nhừ ah...ko có bold như trước