Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. xxxfantasy

xxxfantasy Thành viên

Được Like:
    0
    mình dùng N70 ME đã khá lâu ,dạo này khi đang ở 1 chương trình bất kì , thỉnh thoảng máy lại tự động nhảy vào Music menu , liệu có cách nào không , fomat lại có hết không , mình chỉ biết fomat = *#7370# , lâu lâu lại bị, có cách nào fomat khác không
  2. dinhthuy

dinhthuy Thành viên

Được Like:
    142
    bạn yên tâm sạc theo máy thì khỏi đổi , pin dung lượng lớn thì dùng được lâu hơn nhưng dòng nạp thì do IC nguồn trong máy đảm nhiệm rồi bạn có thay sạc dòng lớn tới 10A/5V cũng ko khác bao nhiêu pin dung lượng cao thì nạp điện lâu hơn thôi .
  3. chameron

chameron Thành viên

Được Like:
    1
    hĩ hum nay em đi xem mà ko thấy war pin bl-5c1020mah chi có 3 loại
    pin thường 40k
    pin cao cấp 120k
    pin xịn 190k
    mấy bác nói cho em bít 3 loại pin này thế nào hem ,cao cấp với xịn khác j ? potay
  4. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    có ai biết cách update offline mà không cần thiết bị phần cứng BB5 không?
    Ý mình là download firmware về rồi dùng SOFT UP trực tiếp luôn
  5. nguyenthao78

nguyenthao78 Thành viên

Được Like:
    154
    Format bằng 4 ngón đi bạn:tắt máy rồi nhấn phím gọi + 3+phím * và phím nguồn cùng 1 lúc cho đến khi chữ Nokia nhấp nháy là ok. Trước khi format thì nhớ tháo thẻ nhớ ra nhé
  6. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    dùng Phoenix Service Software 2007.4.6.170 (tìm bên BOX os 9.1) là up ofline đc.
    BinhDa thích bài này.
  7. kamikade

kamikade Thành viên

Được Like:
    0
    mọi ng cho em hỏi n70 thường hỗ trợ thẻ nhớ max là bi nhiu nhỉ
    n70 và n70 ME về chức năng có khác gì nhau lắm ko ạ ?
    thax trc nhá :D
  8. caophi

caophi Thành viên

Được Like:
    2,056
    N70 và N70ME thấy chả khác gì nhau. Mỗi một cái là N70ME có phím hình nốt nhạc bấm vào thẳng Muíc, nhưng N70 up FW ME thì bấm vào phím Multimedia cũng vào thẳng music :)
    Trước kia xài N70 thì đã xài được thẻ 1G, còn bây giờ với FW mới nữa thì đoán là 2G chắc cũng OK!:)
  9. kenshin1101

kenshin1101 Thành viên

Được Like:
    29
    Mình đang dùng con N70 mới up lên N70 Me, sao mà music của nó nghe chán quá trời luôn (tai HS-23).

Đã ai từng sử dụng tai đó mà cắt phần loa ra thay = loa của sony chưa.Vì quá tệ nên mình đang định làm thế.Ai làm rồi cho kinh nghiệm cái.

Còn bluetooth của N70 là 2.0 hay 1.2 thế ? Sao hồi trước mình dùng USB Doongle và K750i thì nó nhận và chạy ngon giờ chuyển sang N70 thì nó cũng nhận đc nhưng ko discovery/truyền file/điều khiển từ xa được ? (Đt mình chuyển file cho đt khác ok)

Thanks!
  10. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    tôi đã thử 2G rồi. Tốc độ chậm và chập chờn lắm.
    Nên dùng nếu:
    1. chỉ có nghe nhạc và ( thật) ít ứng dùng
    2. Nghe bằng phần mềm JUKEBOX thì tốt hơn vì MUSIC PLAYER theo máy tìm bài hát lâu lắm.
    Không nên dùng nếu:
    1. Dùng nhiều ứng dụng và nghe nhạc
    2. Tốc độ là hàng đầu và theo tôi thẻ 1G là đủ dùng rồi