Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. jimmy88

jimmy88 Symbian Top Contributor

Được Like:
    2,618
    nếu fomat rrồi thì dữ liệu mất hết mất, ko hiệu quả lắm
    bạn dùng x-plore thì phải bấm phím 0 và đánh dấu dòng 1 và 4 rrồi mới tìm đc.OK
  2. duylinhlinh

duylinhlinh Thành viên

Được Like:
    3
    cảm ơn you
    tui tìm được nguyên nhân rồi
    nguyên nhân chính là do cài 2 phần mêm xung đột.
    do vậy làm frimway của máy bị hư.
    do vậy các phương pháp fomat máy như bạn nói không có tác dụng.chính xác là không thể xửa lỗi frimway bàng cách đó.
    chỉ còn cách duy nhất là đi cài lại phần mềm.lưu ý là pc suise ko thể kết nối.ra tiệm cài lại.mất khoảng 50 >>70k.chia sẻ cho các you bít. hi vọng ko ai bị như mình....chúc may mắn!!!
  3. djtrungpk

djtrungpk Thành viên

Được Like:
    5
    Này các bạn ! Sao N70 của tôi dùng cáp AC53 kết nối với máy tình lúc thì được lúc thì không nhận máy tính báo không nhận diện ra USB là sao !
  4. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    Lúc trước mình cũng đã xài qua N70 và các dòng máy cũ khác và cũng thường xuyên bị như vậy thì mình làm 2 việc cùng lúc.
    1. Cài lại ( reinstall ) lại hoặc nâng cấp bản mới nhất
    2. Khởi động lại N70
    Sau đó gắn cáp thật kĩ vào và cố gắng không để sợi dây cong quá gần phần kết nối điện thoại.
  5. djtrungpk

djtrungpk Thành viên

Được Like:
    5
    Ac ! giống y hệt những việc tôi cũng hay làm !
  6. djtrungpk

djtrungpk Thành viên

Được Like:
    5
    Này bạn nào biết máy tôi bị sao không : bây giờ khi cái các phần mềm mà hồi trước cài được thì nó hiện : file corrupted và không cài được nữa ! Lỗi này tôi chỉ bị khi cài lên thẻ nhớ còn lên điện thoại thì vẫn ok lạ là thẻ nhớ tôi vẫn bình thường vẫn copy nhạc như thường !
  7. djtrungpk

djtrungpk Thành viên

Được Like:
    5
    Bây giờ tôi lại tự trả lời chính thắc mắc của mình để nếu ai gặp phải sẽ biết cách xử lý :
    Nguyên nhân :
    tôi cho thẻ nhớ vào Máy S60v3(N73) mà N70 của chúng ta là S60v2 => thẻ nhớ định dạng theo v3 nên máy v2 không đọc được !
    Cách giải quyết :
    Restart máy *#7370# + cài lại hỗ trợ PC suite trên điện thoại !
  8. djtrungpk

djtrungpk Thành viên

Được Like:
    5
    Tôi lại hỏng cái khác rồi ( tính tôi hay thích vọc vạch nên thế ): Các bạn ơi sao bây giờ tôi kết nối điện thoại với PC rồi copy file nhạc từ máy vào điện thoại lúc chạy bài hát trong máy lại bị cắt mất một vài đoạn thậm chí mất cả bài 0.00 giây ( bó tay ) ! copy file nhạc ấy lại ra máy tính thì cũng bị mất y như trong điện thoại mặc dù trước khi cho vào điện thoại file nhạc còn nguyên ! có phải máy tôi bị virut không?
  9. tuan02i

tuan02i Thành viên

Được Like:
    1
    N70 ME bị lỗi khi bấm phím #

các anh các chị chỉ giúp em vấn đề này với: hiện tại em đang xài con N70 me, giờ tự nhiên không biết sao em cứ bấm phím # là nó mất luôn, và khi bấm số 1, 2, 3,....78.. thì nó lại hiện số điện thoại trên sim, mặc dù em đã xoá hết các phần mềm đang chạy, format 4 phím...thay sim vẫn không hết. em rất mong các anh các chi nào biết giúp em với, xin chân thành cảm ơn.
  10. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Máy mát chăng, thử up lại FW trước khi mang ra tiệm...