Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. ndh091

ndh091 Thành viên

Được Like:
    6
    Cấp kíu em với N70 tự nhiên màn hình bị nhiễu

các bác cho em hỏi với , em dùng N70 , đang cắm sạc bình thường thì có 1 cuộc đt đên em lười ko nghe , lúc sau ra sờ vào máy thì thấy màn hình nó như tivi bị mất sóng ấy nhấp nháy nhiễu xong lúc sau chỉ thấy muỗi màn hình thui ợ, có cuộc gọi đến thì vẫn nghe gọi bình thường nhưng chỉ duy nhất là màn hình bị muỗi ko nhìn thấy gì cả , bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với , sửa như nào và ra đâu sửa thì tôt ạ , em ở HN :"> thanks các bác trước =D>=D>=D>
  2. motsinhvien

motsinhvien Thành viên

Được Like:
    40
    mình cũng từ bị như thế! bạn tháo thẻ nhớ rồi khởi động lại nhé!
  3. ndh091

ndh091 Thành viên

Được Like:
    6
    em làm như bác rùi mà vẫn ko đc bác ạ :(( :((:((:((
  4. vanduan1990

vanduan1990 Thành viên

Được Like:
    43
    Cho em hỏi sao sau khi con N70 cuar em up lên phiên bản v5.0737.30.1 13-09-07 RM84 thì font chữ nó nhỏ và mảnh lắm ạh, đã thử cài 1 số font như arial ... nhưng chẳng font nào hiệu quả. Có bro nào giúp em khắc phục với ạh :(:((
  5. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    vô lấy font này nè, đẹp, hỗ trợ unicode:
    Mã:
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=148025
    vanduan1990 thích bài này.
  6. vanduan1990

vanduan1990 Thành viên

Được Like:
    43
    Tình hình là em đã cài N70-vin_font.sis của anh vào rồi và sau khi restar lại thì... fonts hệ thống koo có gì thay đổi cả :( ko bít sao lun :(( no van nho? manh? nhu cu~
  7. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Ái chà, cai font đó là thấy đẹp nhất rồi đoá, lại hỗ trợ UNicode... thấy đâu có mảnh lắm, thằng tahoma mới mảnh. Vậy thì đành chịu
  8. canyou

canyou Thành viên

Được Like:
    1
    Mấy bác Pro, toàn xài version mới không áh, còn con N72 của em thì nó đang bị trắng màn hình nè, không biết tại firmware dt hay tại thẻ nhớ nữa, khi em rút thẻ nhớ ra, resest lại máy thì bình thường, còn khi cho thẻ vào thì khoảng 1h sau là màn hình lại trắng tinh nữa. buồn thật. có bác nào bị trường hợp này giống em chưa. xin góp ý 1 chút. cám ơn rất nhiều

font chữ không có gì khác, mà có dấu là ok đó, font chữ nhỏ quá, hoặc mảnh quá thì nhìn giao diện ko dc đẹp cho lắm. khì khì. chủ yếu khi xài font là để sử dụng từ điển thôi mà.
  9. djtrungpk

djtrungpk Thành viên

Được Like:
    5
    AI giÚp mÌnh vỚi cÀi mÃi font tiẾng viỆt mÀ mấy chương trình vẪn rA chỈ toÀn Ô vuÔng, văn bản không viết được các chữ như : ự ứ ơ ợ ......... ! buỒn qUá !
  10. cobecodon1189

cobecodon1189 Thành viên

Được Like:
    9
    hic con N70 của em sao nó nhanh hết pin wá mấy bác ui, hok xài mà cũng hết pin, vậy là cớ làm sao, nếu sửa vụ này thì hết nhiu tiền?************************?bác nào bít post trả lời jùm e nha!!!!!!!!!!!!!!!thanks!