Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    Mình cũng từng xài N70 nên cũng bị tìnmh trạng này. Khuyên bạn nếu thật sự chú trọng vào font chữ quá thì tốt nhất chuyển sang dòng OS 9.1 như từ 3250 ===> N73 . Nếu giao diện tiếng việt thì thì qua OS 9.2 như N95 trở về sau.

Các font chữ của của phần mềm thì mỗi người dùng mã khác nhau nên khó có cái font nào hỗ trợ tốt!
  2. djtrungpk

djtrungpk Thành viên

Được Like:
    5
    kiỂu nÀy cÓ 2 trƯờng hợp bạn ạh !
    Trường hợp 1 : pIn hỏng ( do phù cắm sạc thâu đêm....) >>> Thay pIn Zin 200K, pIn thƯờng 50K !
    Trương hợp 2 : Virut trOng mÁy >>> format mÁy + format thẻ nhỚ !
    Ok !!! Nếu bạn thẤy bÀi tÔi viẾt cÓ Ý nghĨa xIn click thAnk cho mÌnh !
    cobecodon1189 thích bài này.
  3. cobecodon1189

cobecodon1189 Thành viên

Được Like:
    9
    hic, chắc nó hok đơn giản vậy đâu. vì đèn bàn fím of e cũng tối thui àh, nếu vậy thì đơn giản wá, chắc cái of e bị nặng hơn vì e xạc lúc 9 h tối đền sáng hum sau thì đã bị hết pin òy, hic sao đời lại xui xẻo thế hok bít. nhưng dù sao cũng cảm ơn bác nhìu. you are welcome!!!!!!!!!!!:">.e nghe nói có thể máy ò e bị ăn pin chứ hok hẳn là chai pin như thế thì fức tạp hơn. hum wa e mang đến NóKìa cảe òy người ta nói là hên xui nếu cjhấp nhận sửa đồng nghĩa với việc chấp nhận rủi ro có thể máy bị mất nguồn lun. hic
    djtrungpk thích bài này.
  4. cobecodon1189

cobecodon1189 Thành viên

Được Like:
    9
    Mà bạn ui format lại máy thì hệ điều hành ò máy có sao hok?**** tui mới xài Noìa có hệ điều hành nên hok thạo về cái này lém. có có jống cài win cho máy tính hok?****?
    djtrungpk thích bài này.
  5. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    không ảnh hưởng gì đâu bạn ah, sau khi format máy sẽ trở về như lúc xuất xưởng
    Tắt nguồn, sau đó bật lại thì ấn tổ hợp phím [Gọi + * + 3], nhớ là backup lại các thứ quan trọng như danh bạ, lịch, note nhé
  6. bombo007

bombo007 Thành viên

Được Like:
    1
    [-X[-X[-X
    bác ơi chưa chắc đâu tui bị trường hợp chạm mạch sạc pin nhanh hết cực kỳ trường họp này cũng bị trên máy N72 nữa anh gì đó xem kỹ lại nhá ko sao đâu xem kỹ tí ý mà :D hum bữa coi ko kỹ thức 3 đêm liên tục :((
    ;))
  7. cobecodon1189

cobecodon1189 Thành viên

Được Like:
    9
    tui cũng lo là máy of tui bị như bạn nói chứ hok hẳn là chai pin. mà bạn ui, bạn bít chỗ nào bán pin chính hãng rẻ mà tốt hok. trong thế gới di động mắc hơn ở ngoải mấy chục ngàn lận mà mua ngoài loại sợ mua fải hàg zỏm cũng như hok.
    djtrungpk thích bài này.
  8. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Còn 1 trường hợp hết pin nhanh cực kì đã từng gặp phải đó là xài cục sạc có dòng thấp hơn cái theo máy với lại ổ điện chập chờn, sạc rùa mà pin hết nhanh như tên lửa...
  9. Mobile_n70

Mobile_n70 Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác giúp em với, không hiểu tại sao tự nhiên điện thoại của em không thể đọc tin nhắn được, muốn gửỉ tin đi cũng không được luôn, các chức năng khác vẫn bình thường. Em đã reset lại máy 2 lần mà vẫn không được.
  10. djtrungpk

djtrungpk Thành viên

Được Like:
    5
    Bạn mua ở ngoài không sợ mua phải hàng zởm đâu !!! Chắc mặc cả thì 170K lÀ ok !!!
    Kinh nghiệm : pin xỊn trÊn pIn cÓ miẾng nhỰa vàng óng đảo qua đảo lại cÓ hÌnh 3D : 2 cánh tay bắt nhau (giống như lúc khởi động máy nokia ấy ) !!!
    Thế là bít thật giả rồi nhÁ ! Chúc bạn mAy mẮn !