Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. xp88

xp88 Thành viên

Được Like:
    0
    Do bạn format nên máy đã mất các thông số để truy cập GPRS, bạn phải thực hiện cài đặt lại các thông số đó (SMS hoặc cài bằng tay)
    Bạn nói rõ đang xài mạng nào mình có thể hướng dẫn cho bạn!
  2. Funny_clock

Funny_clock Thành viên

Được Like:
    14
    viettel thì đơn giản là D(dấu cách)n70 gửi đến 191 thui, luu lại 3 cấu hình với mã 1111, restart là ok. BÂy giờ online trên đtdđ thì hoặc là trọn gói, hoặc là 3g, và tới 70 phần trăm ace gsm là bằng edge,gprs viettel, chạy làm sao đc, hehehe!!
  3. Squall197

Squall197 Thành viên

Được Like:
    0
    Format lại máy thì mất GPRS là phải òi,bạn vào phần Viettel plus(nếu dùng VT) đăng kí lại cho máy theo hướng dẫn là đc thui(miễn phí).Mobi và Vina hình như cũng làm tương tự,chúc vui :D
  4. o0oSWATo0o

o0oSWATo0o Thành viên

Được Like:
    0
    cảm ơn beta22 nhé, mình cũng bị và làm như cách của bạn được rùi, may quá, tưởng phải mua thẻ mới cơ hi hi....
  5. hoang_son226

hoang_son226 Thành viên

Được Like:
    2
    cảm ơn các ace rất nhiều ,tui đã làm được rồi ,vào options chon cấu hình mới chổ acess points name ghi là m-wap ,rétart máy thì ok ,mình xài mobifone.
  6. hoang_son226

hoang_son226 Thành viên

Được Like:
    2
    Cách cài đặt email cho N70 ,xin giúp giùm,các ace ơi

mình đã thử nhiều cách ,cài cấu hình tự động trên web Mobifone cho mail FPT cũng không được,cài qua hộp thư yahoo.com cũng không được?Lúc hộp thư bảo cần kết nối mình kết nối gprs sao cũng kô được? Máy N70 đã có gprs chạy vèo vèo mà kỳ vậy?Giúp tui với các ace!ngàn lần cảm ơn.
    Đây là email trong phần mailbox của messaging .
  7. Funny_clock

Funny_clock Thành viên

Được Like:
    14
    Mình cài thành công trên 6 béo mail yahoo, chắc là n70, n72 cũng như trên 66 nhỉ! Username và pass yahoo, bạn tự điền, pass có phân biệt hoa, thường. Out server: smtp.Mail.Yahoo.Com, in server: pop.Mail.Yahoo.Com, signature: chữ ký của bạn, mail box type: pop3. Lưu ý, server mail có phân biệt của viẹt nam và server quốc tế. Nếu mail box đăng ki trên yahoo vietnam thì, username, out, in server, bạn thêm đuôi *.Vn*. còn lại mặc định. Tren 66 là như thế, mog bạn thành công!
    kimhiepbg and hoang_son226 like this.
  8. eaglion

eaglion Thành viên

Được Like:
    0
    N70 tự nhiên không kết nối được với PC

Help! cần giúp đỡ khẩn cấp ,con N70 của mình ko kết nối đc với PC qua cable USB (DKU-2) . Khi cắm vào nó hiện lên mấy dòng ở talbar :"USB Device Not Recognized - One of the USB devices attached to this computer malfunctioned, and Windows does not recognize it"
    Khi kich vô nó hiện 1 bảng :
    - USB Root HUb (2ports)
    +Unknown USB Device
    +Unused Port

Mình đã thử kết nối với 1 cái USB thì hoàn toàn đc

bác Saiiiiiii đã từng post bài này đã sửa được nhưng ko nói rõ là làm thế nào. Bạn nào biết giúp mình với
  9. haichung

haichung Top Contributor

Được Like:
    2,484
    Bạn đã cài Nokia_PC_Suite chưa! đây là pm giúp điện thoại kết nối với PC.
  10. eaglion

eaglion Thành viên

Được Like:
    0
    tất nhiên mình đã cài PC Suite rồi, từ trước tới nay vẫn kết nối bình thường, tự nhiên bây h báo lỗi và không kết nối đuợc. Đã removed PCSuite trong máy tính và cả điện thoại cài lại nhưng vẫn không được; dắc cắm dây nối vẫn sạch sẽ, tiếp xúc tốt; kết nối với một máy N70 khác thì vẫn ổn riêng máy mình là không được