Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. Mobile_n70

Mobile_n70 Thành viên

Được Like:
    0
    n70 không nhận thẻ nhớ

Máy của em đang dùng ngon lành rùi e cóp mấy bài nhạc trên mạng vào thẻ, thẻ đơ lun, mở ra chỉ có thẻ không, bên trong không có tí dữ liệu nào hết. Em reset máy lun, nào ngờ máy không nhận thẻ nhớ nữa. Bi giờ cắm vào máy tính cũng không có ổ E nữa, e không bít là bị sao nữa:(
    Bác nào chỉ giúp em cách sửa với.
  2. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Khả năng do thẻ nhớ của bạn gặp vấn đề rồi. Bạn thử với thẻ nhớ khác xem sao!
  3. Alexander Hoang

Alexander Hoang Thành viên

Được Like:
    47
    Nhiều khả năng là thẻ của bạn hỏng hoặc lỗi rồi. VÀo menu/tool/memory rồi format lại thẻ nhớ ở trên điện thoại. N70 có hỗ trợ rút nóng thẻ, nhưng theo mình thì trc khi tháo thẻ khỏi máy nên tắt nguồn đi rồi hãy tháo. Vì có thể còn 1 số phần mềm chạy ẩn, hay theme cài trên thẻ. Rút nóng dễ gặp lỗi lắm đó.
    Nếu ko tranfer 1 lượng dữ liệu quá lớn vào thẻ thì đừng rút thẻ ra cắm lại nhiều quá. Nên dùng thêm cả USB và bluetooth mà chuyển file.
  4. trung1102

trung1102 Thành viên

Được Like:
    23
    em mang ra hàng rồi ngta cắm cái thẻ khác vao` va` kết luận là do máy k nhận thẻ chứ k phải thẻ hỏng các bác xem có đúng k?********
  5. manungudoc

manungudoc Thành viên

Được Like:
    0
    N70 Bị Lỗi !!!

Em vừa được chuyển nhượng con n70 của thằng anh. Lúc đầu thì dùng khá ngon lành. Nhưng càng về sau thì thấy lỗi nảy sinh:((. Khi chơi game được cài trên thẻ nhớ thì ko sao. Cứ nghe nhạc là ko bật được và ko add được nhạc(VD: Lcg Jukebox). Các bro xin chỉ em cách fix lỗi này dùm cái
  6. trung1102

trung1102 Thành viên

Được Like:
    23
    Theo tôi máy bạn chẳng bị sao cả nếu k add=jukebox đc thì dùng ttpod hoặc trình nghe nhạc của máy
    k đc thì mang ra hàng bảo ngta chạy lại fimware là xong
  7. manungudoc

manungudoc Thành viên

Được Like:
    0
    Cũng Thế cả thôi. Vẫn chứng nào tật ấy. Tui dùng cả power mp3 và TT rồi. Vẫn ko bật được
  8. trung1102

trung1102 Thành viên

Được Like:
    23
    Bạn lưu hết nhạc vào máy tính rồi fomat máy thẻ cài lại pm nghe nhạc k đc nữa thì chịu thôi:)
  9. manungudoc

manungudoc Thành viên

Được Like:
    0
    Ừm. Để tui thử. Mà có phải format cả máy k . Hay chỉ format thẻ nhớ thôi.
  10. trung1102

trung1102 Thành viên

Được Like:
    23
    Fomat cả 2 đi tôi nghĩ chắc là đc thui