Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. minhcuongpro1234

minhcuongpro1234 <b>Symbian Top Contributor</b>

Được Like:
    592
    - Kểm tra xe cái bộ nhớ máy có đầy quá không bạn

---------- Post added at 06:40 AM ---------- Previous post was at 06:37 AM ----------

- Em có con N72 bị rớt một phát văng hết cả pin ra luôn rồi khởi động lại chỉ lên màn hình trắng tinh không làm ăn được gì cả. Theo các bác thì nó đã bị hư cái gì rồi ? (đã test màn hình không sao nghe các bác)
  2. nhutdong

nhutdong Thành viên

Được Like:
    13
    có cao thủ nào giải đáp thắc mắc giúp với. mới mua n70me, em nghi nó là n70 thôi .các thông số em nó là V 5.0737.3.0.1
    RM-84 /code 0539276 /model N70-1 viền chụp hình là màu đen, vỏ phím n70me (không biết là zin hay không nhưng thấy nó có tem phân phối giống trên thân) nhưng có cái đáng chú ý là khi 4mat lại thì theme mắc định nó là màu xanh dương chứ không phải là xanh lá ạ, phím nốt nhạc mặc định nó vô gallery nhưng nếu bấm giữ phím lâu thì nó hiện lên cài đặt chức năng khác cho phím đó.
  3. phi891991

phi891991 Thành viên

Được Like:
    0
    cho em hỏi sao con n70me cua em tự nhiên vô duyệt ảnh ko đc. vào mplay thì nó ko thể quét đc nhạc. xin hỏi máy em bị gì? làm sao chữa bịnh này đây?
  4. nhocten

nhocten Thành viên

Được Like:
    1
    Cho em hỏi con N70 của em có khi nó rung và khi thì ko rung. Bệnh do đâu? Nếu có thay thì bao nhiêu tiền? Nên thay ở đâu ở Sài gòn?
    Thank all!
  5. spylp560

spylp560 Thành viên

Được Like:
    0
    máy k gửi dc tin nhắn + k thêm số vào dc N70

nó báo lỗi là telephone: not enoungh memory to perform operation.Delete some data first
    mình xóa bớt soft trong máy nhưng vẫn thế,giúp mình với
    mình xài N70
  6. babyyeu868

babyyeu868 Thành viên

Được Like:
    0
    E gặp tí vấn đề như này: Hôm trước e mua 1 cái N70 cũ, khi test thì thấy 20mb phone memory.
    Sau đấy e mang về up lại FW 5.737.3.0.1 cùng version với bản hiện có trong máy nhưng khác code.
    Bản FW e down bằng Navifirm và flash bằng Phoenix
    Sau khi up xong FW thì hỡi ôi, phone memory của e chỉ còn 14mb :-ss thật không thể hiểu nổi tại sao, có bác nào gặp tình trạng này và có cách khắc phục làm ơn chỉ giúp e với, e cảm ơn các bác trước.

P/s: máy e là N70, không phải N70 ME
    Khi up bằng Phoenix thì e không bấm "Refublish" mà lại bấm "update .." (không biết 2 cái này có gì khác nhau ko)

Tiện đây các bác có bản JAF nào ổn định thì cho e xin link down với, e test mấy bản rồi mà toàn lỗi là chủ yếu, hjx
  7. babyyeu868

babyyeu868 Thành viên

Được Like:
    0
    sặc, diễn đàn dạo này loãng quá nhỉ? Post bài xin kinh nghiệm từ nào giờ vẫn chả có ai ghé thăm hả trời?
  8. babyyeu868

babyyeu868 Thành viên

Được Like:
    0
    bó tay cái 4rum này luôn, cần giúp đỡ đến thế mà chả có ma nào đếm xỉa trong suốt mấy ngày trời :-t
  9. minhcuongpro1234

minhcuongpro1234 <b>Symbian Top Contributor</b>

Được Like:
    592
    bạn nên dow bản FW đúng với máy của mình để up lại đi, mở pin ra xem trong ruột máy đó nó sẽ có cái mã code , dựa vào đó để láy cho đúng FW. Bộ nhớ máy tăng hay giảm thì bình thường thôi bạn. Mỗi bộ FW đều có sự khác biệt mà. N70 đã có rất nhiều hướng dẫn rồi bạn nên đọc lại chứ không nên kêu lên như vậy.
  10. babyyeu868

babyyeu868 Thành viên

Được Like:
    0
    Èo, phải mà bác rep sớm 1 chút thì e đã chả kêu thế, căn bản e gà nên bị thế thấy sốt ruột quá, nhưng dù sao e cũng hạ FW xuống rồi, FW mới nhất của N70 có mỗi 2 bản, toàn thấy Ram có 14 MB, lại phải hạ xuống, chán vãi