Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. bongbi63

bongbi63 Thành viên

Được Like:
    0
    Tình hình là n70 của e bị hỏng nút bật máy :(( e ấn mà nó k lên đến lúc bị th` e nghịch nó đứt cái phần ấn ra thỳ không thấy cái phần bật đâu để e ấn vào....Ai có cách nào bật máy khác hoặc tháo máy ra k chỉ e với e có ra hàng sửa mà người ta bảo e đời này cũ qá k sửa :-.... đến pó tay các bác ý :-ss
  2. boypc

boypc Thành viên

Được Like:
    0
    chào tất cả các bạn đam mê n70. mình có cây n70 đang xài thì bị bệnh sau, mong các bác chỉ giáo
    + mình dùng 2 sim la mobi và viettel cài gprs để lên mạng bằng cách soạn tn lên tổng đài, mọi thứ ok trừ 1 điều không lên mạng được, đã restart máy, đã thử đi chạy lại phần mềm cho sạch sẽ máy(khi chạy lại pm thì lần đầu lên được mấy lần sau potay) kí hiệu kết nối gprs ngay dưới cột sóng nó cứ nhấp nháy chập chờn, ko lên mạng đươc. nếu lên được thì kí hiệu kết nối mới đứng yên ko nhấp nháy.
    + chỉnh qua chế độ dual mode thì có lúc báo 3g ngay dưới cột sóng(có báo là lên mạng được), có lúc ko báo(ko lên mạng đươc)
    + cột sóng lúc 4 cục lúc 5 cục, cứ nhảy lên xuống hoài tầm 5 7 giây nhảy 1 lần
    lưu ý: nhà e sóng rất mạnh, trước đây có sài 1 cây n70 rồi nhưng ko hề bị như vậy.
    mong các bác giúp đỡ, thanks các bác nhìu
  3. chahoncon

chahoncon Thành viên

Được Like:
    1
    các bro cho em hỏi tí con N70 me của em bị rớt nên giờ Sập nguồn hoài huhu mang ra thợ thì họ nói nó bị "Chạm Mát" em cũng chẳng hiểu sao nữa. nó nói hết cách khắc phục chẳng nhẽ lại thay xương sao?
  4. dinhduc0612

dinhduc0612 Nick Vi Phạm

Được Like:
    2
    oooooooooooookkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
  5. minhcuongpro1234

minhcuongpro1234 <b>Symbian Top Contributor</b>

Được Like:
    592
    Bạn gỡ máy ra vệ sinh khu sóng và điểm nối tiếp ăng ten lại cho nó xem sao.
    ---------—------
    Gửi từ Galaxy SII
  6. minhcuongpro1234

minhcuongpro1234 <b>Symbian Top Contributor</b>

Được Like:
    592
    Tìm hoặc nhờ thợ quen nào mà làm đi bạn, tụi thợ nó muốn moi tiền đó chứ sao không sữa được chứ, bạn thử thay cục pin khác cho nói coi.
    ---------------
    Gửi từ Galaxy SII
  7. chahoncon

chahoncon Thành viên

Được Like:
    1
    thay pin rồi bác ạ... em lột trần nó tức điên đến mức bẻ ngang, dọc và đến hôm nay thì lại dùng được không biết ngày mai em nó sống hay chết... còn bị hỏng bluetooth, camera sau bị hỏng... sau khi đen ra thợ camera trước cũng mờ luôn. em nản lắm rồi... đang tính lên N73 ME dùng hix
  8. chahoncon

chahoncon Thành viên

Được Like:
    1
    à đúng rồi các bro nhân tiện cho em hỏi 3g chập chờn thì phải làm sao ạ ^^
  9. laphisatthu

laphisatthu Thành viên

Được Like:
    0
    mình có 1 con n70 đã cài font chạy rất ngon lành nhưng tự nhiên dạo này giở chứng , gần đây nó bị lỗi font chữ nó ko hiển thị font chữ mình mình cài mà hiện font mặc định của nó . mình dùng font remove gỡ ra thì nó kiu ko tìm thấy font , xoa rồi cài lại cũng chẳng dc , nên chỉ còn nước format lại thì ok , nhưng hôm nay lại bị nữa chẵn lẽ format típ ai bik thì giúp với, mình thì nghi cho cái sạc vì dạo này nó bị lỏng nên mới thế , mỗi lần cắm sạc là phải canh chừng vì nó có thể ko nhận điện bất cứ lúc nào, mỗi lần cắm sạc thì nó ko nhận điệng đến chục lần nên phải cắm ra cắm zo rất nhìu , mình sạc điện thì mình hay tắt nguồn.
  10. thanhluc94

thanhluc94 Thành viên

Được Like:
    0
    May ban bi loi phan mem roj . Dem ra tiem chay laj phan mem dj la vua . @@