Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. chika7272

chika7272 Thành viên

Được Like:
    1
    internet167 này, Thiên Hoàng nó có mấy cửa hàng hay sao ấy, có 1 cửa hàng đối diện Cung Văn hóa Việt - Xô (ngã 3 Trần Hưng Đạo - Quán Sứ, chỗ hõm vào của đường Trần Hưng Đạo ấy) tôi cũng không nhớ nó số mấy nữa, chỉ biết nó nằm sát cạnh Tổng Đại lý Yamaha trên đường Bà Triệu, cách đây 15 ngày tôi mua là 200k, bây giờ có khi rẻ hơn rồi.:(
  2. rok

rok Thành viên

Được Like:
    2
    Mình cũng bị thế
    Khắc phục sao đây nhỉ?
  3. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    nếu bị vậy thì bác nâng cấp FW xem sao?
  4. rok

rok Thành viên

Được Like:
    2
    Lên nokia care nâng cấp có mất $ ko nhỉ?(Máy còn BH)
    Cho mình hỏi thêm là nếu tự mình update firmware như có ai dó hướng dẫn thì có rủi ro ko?
    Nếu rủi ro thì có nặng ko thế?
    THanks
  5. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    @Rok : Ít rủi do nhưng rủi do thì nặng. Tui cũng tự up rồi. Chạy rất tốt. Nhưng bạn lưu ý là bạn nên có một máy tính với RAM 256 trở lên. ( nó đòi tối thiểu là 256 đấy) và một đướng truyền Internet tốt. Nếu bạn không có ADSL thì tốt nhất là không nên tự up vì thời gian lâu dễ gây nguy hiểm.
    Còn bảo hành thì bạn nên mang đến cho cửa hàng up cho an toàn. không mất tiền nếu là máy hàng công ty.
    rok thích bài này.
  6. rok

rok Thành viên

Được Like:
    2
    máy mình hiện tại ver 5.06.09.2.0.1
  7. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    Nếu máy của bạn là hàng châu âu thì đó là phiên bản cao nhất cho đến hiện giờ bạn up được qua Nokia update. Còn ở Nokia care thì mình không biết. hàng công ty thì giờ có phiên bản cao hơn rồi.
    Mình đang chạy phiên bản này rất ổn định.
    Bạn cũng nên kiểm tra lại định dạng file.mp3 của bạn. nếu > 128 kbps là nó không chạy đâu mà tự động nhảy bài khác hoặc nhảy ra ngoài đấy.
  8. rok

rok Thành viên

Được Like:
    2
    Mp3 mình toàn converrt xuóong còn 64kbps thui à
  9. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    Vậy thì bạn nên ra care chạy lại FW đi thôi. Chúc bạn sớm khắc phục lỗi.
  10. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Mình mua con N70 từ hồi đó đến giờ dùng rất ok, không bị lỗi gì! Trừ trươngdf hợp chạy 6-7 PM 1 lúc thì trắng màn hình, vì vậy chẳng cần up lên làm gì!