Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. hungneo

hungneo Thành viên

Được Like:
    35
    Bác chỉ được cái dọa người ta thôi,làm tui sợ muốn chết ,hì, tui cũnng mới up thànnh công rồi nè, các anh em đừnng sợ, cứ làm theo hướnng dẫn là đc àh.chúc sức khỏe và thànnh công
    àh, mình fải cám ơn bạn cuong85 nữa, cũng nhờ bạn ấy giúp đỡ
  2. HTung

HTung Thành viên

Được Like:
    1
    Mọi người cho hỏi pin của N70 dùng được bao lâu vậy? Mình mới mua được 1 tháng, mà sao pin mau hết quá, nếu nghe nhạc, radio khoảng 5-6h là hết pin rồi. Như vậy có là bình thường kô?

Còn vấn đề nữa, cọng cáp PC-phone di kèm theo máy, thời gian đầu thì OK, khoảng 1 tuần trở lại đây thì cắm kô nhận nữa. Vậy do cáp àh?
  3. asam

asam Thành viên

Được Like:
    345
    Về pin thì khi dùng chung nhạc, phim, ct .... thì khó nói lắm bạn. Máy mình gọi - nghe 1 ngày 10 cuộc tổng thời gian khoảng 10-20 phút, nghe nhạc over night từ 11h đến 7h sáng hôm sau thì pin còn khoảng 10-20%. Nếu chạy riêng nhạc thì mình nghĩ 6 - 10 tiếng là okie ( tùy mở loa lớn MAX hay xài tai nghe ).
    HTung thích bài này.
  4. giangduc82

giangduc82 Thành viên

Được Like:
    0
    Cho tôi hỏi N70 của tôi đang dùng bỗng dưng không nhận SIM. Vậy đó là lỗi j? Cách khắc phục? Mong mọi người giúp đỡ. Thanks.
  5. asam

asam Thành viên

Được Like:
    345
    Bỏ sim khác vô có nhận không bạn? Kiểm tra chân tiếp xúc của máy với thẻ sim nha bạn. Thân.
  6. HTung

HTung Thành viên

Được Like:
    1
    Thanks asam, sẵn mình muốn hỏi về pin, mình muốn mua thêm 1 cục pin dự phòng. Hôm nọ ra thegioididong, họ nói cục phin Koracel, bh 3 tháng, 120k. Vậy nếu mua pin đó, xài OK kô?
  7. asam

asam Thành viên

Được Like:
    345
    Hix hix, về linh kiện thì mình thua rồi, hỏng nắm giá hix hix. Nhưng theo kinh nghiệm xài máy thì nếu bạn muốn mua pin dự phòng thì nên chọn PIN THEO MÁY - cái này phải biết coi hàng hoặc quen thân với CH mới được - chất lượng thì khỏi phải bàn rồi. Và nếu muốn mua pin N70 thay vì ra thegioididong ( giá cao hơn vì chi phí nó cao ) bạn có thể ra 127 Bà Huyện Thanh Quan Q3 ( đây là Cửa hàng trong hệ thống GSM VN đó bạn ) hoặc KIM ANH ( đường 3/2 ), các cửa hàng bán linh kiện tại Hùng Vương. Thân.
    HTung thích bài này.
  8. HTung

HTung Thành viên

Được Like:
    1
    Sẵn hỏi cái nữa nhé. Hôm nay làm phiền hơi nhiều :D.

Mình tính mua cái thẻ nhớ RS DV MMC 1GB, theo asam nên mua của ai? Transccend hay Kingston? Và giá có biết kô? Thấy trên mạng, có người rao Kingston 1GB lifetime warranty 380k, trong khi chỗ khác Kingston 1GB 1 year warranty 450k. 2 chỗ, chỗ nào cũng nói cho check genuine tren website của Kingston. Thấy 2 mức giá như vậy nên đang phân vân ....
  9. asam

asam Thành viên

Được Like:
    345
    Thẻ Kingston thì thế này nha bạn.
    http://www.4shared.com/file/7091247/a26f8074/08122006001.html?
    http://www.4shared.com/file/7091256/cc7381a3/08122006002.html?
    Mua thẻ trần trùi trụi thì nguy lắm. DV RS MMC khác RS MMC nha bạn ( DV tốc độ chép cao hơn chút, xài điện thế thấp nên ít hao pin )
    Về giá thì thật ra có chênh lệch đó. 380K là giá khá tốt. Quan trọng là khi hư, lỗi thì bảo hành ra sao thôi, ""hành"" nhiều thì cũng vậy thôi. Hiên nay trên 4 rum mình có 1 ĐC bán thẻ ở đường Ng. Trãi đó bạn, nghe nhiều ng ( trong đó có MOD LIGHTBLUE ) nói nơi đó khá an tâm.( MOD ơi em kh quảng cáo đâu nha, tại thấy sao nói vậy thôi, đúng banned em tội thằng cu lắm hix hix ). Chúc bạn tìm được thẻ ưng ý với giá ngon. Thân.
    HTung thích bài này.
  10. Buitoan091

Buitoan091 Thành viên

Được Like:
    261
    tiện đây các pác cho tui xin theme của N70ME dùng cho 6630 được không
    hoặc N70 thường đó
    các pác júp tui nhé
    down 1 bản của pác jì jì quên mất tên rùi cài vô toàn báo lỗi thôi
    các pác júp nhé!
    thân!