Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. sonnippon

sonnippon Thành viên

Được Like:
    34
    tui cung bị mà
    bạn tháo vỏ đằng sau máy ra
    sau đó bóp 2 bên vào
    nắp lại vào máy (đến khi cảm giác thấy hơi chặt tay là được)
    bạn để ý bên cạnh máy có cái ngạnh nếu chạm vào thì camera sẽ hoạt động
    chúc vui
  2. Chiplucky

Chiplucky Thành viên

Được Like:
    37
    uhm, xem SM xem có phải sướng hơn kô, xem MP4 làm chi cho mất công tốn bộ nhớ mà chất lượng kô cao
  3. yennhi_8tuoi

yennhi_8tuoi Thành viên

Được Like:
    6
    làm gì có giá 40k,phải >200k thì mới mong Zin đc....5C loại 1 là 350k còn loại 2 thì >100k,loại 3 là 6,70K còn loại bét nhất thì có 2,30k thôi(oại này thì khỏi mua đi_cắm vào đề máy 30p báo pin yếu liền!!!

1 mẹo để phân biệt pin zin với lô là:cái miếng đệm bằng cao su ngay đầu PIN chỗ 3 điện cực bằng đồng đó,bằng cao su mềm lấy móng tay nhần vào thì để lại vết trên đó là loại ZIN còn của TQ dỏm nó là miếng nhựa cứng ngắt....cứ lấy móng tay ấn vào thấy mềm là lấy còn cứng thì chớ dụng vào...
  4. jimmy87

jimmy87 Thành viên

Được Like:
    82
    còn 1 cục 6c zin theo máy và 2 cục 5c zin đây ai mua thì pm cho mình nha thanks
  5. hbinhlove2003

hbinhlove2003 Thành viên

Được Like:
    798
    vậy hả? sao thằng bạn mình nó xài cái N70 trung quốc xem Mp4 rõ quá à, rõ hơn SM 3.25 của mình đang xài luôn đó !
  6. hbinhlove2003

hbinhlove2003 Thành viên

Được Like:
    798
    ừ mình cũng bị 1 lần như vậy, ko có gì đâu đừng lo, tắt máy khởi động lại là OK thôi ! N70 hơi bất tiện cái nắp đậy ,bỏ vào quần móc ra móc vô trượt cái camera hoài hehehe....
  7. gengzit

gengzit Thành viên

Được Like:
    2
    N70 trung quốc, chỉ là nhái ve~ bề ngoài thôi chứ, chức năng nó hoàn toàn khác, ko có hệ điều hành, camera dỏm, v.v... vì vậy nó xem duoc mp4 là chuyện bình thường, N70 muốn xem mp4 thì phải có chương trình conver chuyên của nó
    Giống như SM vậy, có SM conver riêng
  8. paperplane1302

paperplane1302 Thành viên

Được Like:
    6
    Các bạn ơi, cho mình hỏi với, con N70 của mình bỗng nhiên bị làm sao ý, mọi khi vẫn install các PM bình thường, hôm nay mình install PM thì nó hiện ra chữ "INSTALLATION SECURITY ERROR. UNABLE TO INSTALL." mình đã dùng lệnh *#7370# rồi mà vẫn bị như vậy, bây giờ mình phải làm sao? chẳng lẽ lại đi chạy lại PM? Mong các bạn chỉ bảo, thân !
  9. asam

asam Thành viên

Được Like:
    345
    Bạn vào: Tool chọn Manager, chọn option => setting =>software installation => chọn ON ( nếu không lầm, bạn đang để off ). Chế độ không cho install í mà :D :D :D
    Xong. Thân.
    paperplane1302 thích bài này.
  10. paperplane1302

paperplane1302 Thành viên

Được Like:
    6
    Cảm ơn asam nhiều nhé, tôi dùng hệ điều hành Symbian này 4 năm rùi mà vẫn chưa thông hết, hôm qua tôi cài Nicefont,nhưng chữ to quá,lúi húi mãi mỡi gỡ được nó ra (vì nó ăn vào system của máy) phải rename cái fonts trong system thành font rồi mới xóa được cái font đó đi, rồi mới vào manage gỡ được nó ra, ấn linh tinh thế nào tôi lại vào installation => chọn off, hì hì, một lần nữa cám ơn asam nhé!