oggplay

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG MULTIMEDIA' bắt đầu bởi clown83_iir, 29 Tháng năm 2004.

1. BIBI

BIBI Thành viên

Được Like:
    9
    Bác chỉnh như thế này thì file rất là nhỏ: Quality 64kbps. Mode: mono (vì âm thanh của 6600 là mono nên bác mà có để stereo thì cũng vậy thui ah, stereo thì loa cung phải hỗ trợ stereo thì mới nghe được chứ). Sample: 16000 Hz là được rùi. Bác chỉnh như thế thì bảo đảm dưới 1M mỗi bài hát. Nếu mà so về chất lượng âm thanh phát ra cùng với độ lớn của file thì thằng này hơn file MP3 rồi, nếu mà file MP3 mà convert dung lương bằng với thằng này thì âm thanh nghe dỡ hơn hẳn.
    Bác cứ đưa vào đại chỗ nào cung được, chương trình sẽ tự nhận ra file ogg.
    So với MP3 thì thằng này không tiện bằng thật, nhưng 6600 là mono nên xài cái này cho đỡ chiếm MMC
  2. clown83_iir

clown83_iir Thành viên

Được Like:
    7
    thanks bác bibi nhé chắc tại em để stereo với cả 44200 nên nó to thanks bác nhiều nhiều
  3. kythuat

kythuat Thành viên

Được Like:
    14
    Dùng ogg nghe là Ok cho dòng symbian. Vì dung luongnj nho mà nghe vẫn OK
  4. HoneyLove

HoneyLove Thành viên

Được Like:
    8
    Iem conver mà ko đc, khó hỉu quá....
  5. trieu_van_vn

trieu_van_vn Guest

Thế set file .ogg này làm nhac chuong duoc ko vay ban??? Can phai cai them chuong trinh gi ko??
  6. BIBI

BIBI Thành viên

Được Like:
    9
    Lúc trước khi chưa nâng cấp FW 4.09.1 thì mình lấy file ogg làm nhạc chuông được khi nâng cấp rồi thì không xài được, khi thử thì vẫn có âm thanh nhưng khi đt gọi đến thì im re. Tất nhiên là bác phài cài thêm chương trình vào rôi, link đây này http://www.gsm.com.vn/forum/showthread.php?t=3505
  7. BIBI

BIBI Thành viên

Được Like:
    9
    Bác phải cài thêm chương trình thì mới cài làm nhạc chuông được, link đây http://www.gsm.com.vn/forum/showthread.php?t=3505. Lúc trước khi còn v3.9*** thì dùng được. từ khina6ng cáp FW lên v4.09.1 thì không dùng làm chuông được, khi chon thì vẫn có âm thanh nhưng khi đt gọi đến thì tịt
  8. habocap

habocap Thành viên

Được Like:
    0
    reng thì có reng nhưng không có rung! BIBI đã nghiên cứu ra chưa. Mình nghĩ chắc phải đợi ver sau rồi!!!!
  9. BIBI

BIBI Thành viên

Được Like:
    9
    Trời nếu được reng thì đỡ wa, bây giờ không có reng lẫn rung luôn :D:D. Lúc trước còn xài FW củ thì có reng nhưng không rung, hay tại chương trình này không dùng trên v4.09.1 được nhĩ, có bác nào xài được trên v4.09.1 không
  10. minhduc2004

minhduc2004 Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn dùng ver 5.27 đi !
    Có tất cả rung lẫn chuông đó