P905i

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi banhbaochien, 10 Tháng tư 2008.

1. TYCA

TYCA Thành viên

Được Like:
    80
    Nói trước bước k qua. Khoa trương lên như thế các đối thủ sẽ bít hết để lên kế hoạch chạy đua.1 kiểu maketing. Nói chung SE chỉ tung thông tin đó ra để dọa NOKÌA, MOTO, LG, SAMSUNG .... thôi chứ chắc chắn sẽ k nghĩ là dọa SH, và cũng k dám dọa SH, dọa SH SH nó quay lại đập chết liền. SE chưa đủ đẳng cấp để so sánh với SH(xét toàn diện) phải không các bác
  2. banhbaochien

banhbaochien Nick Vi Phạm

Được Like:
    105
    Em tuy cũng là fan sh nhưng bác nói thế thì không phải, trong mắt pác sh lúc nào cũng vô địch, nhưng pác nhớ cho rằng núi này cao còn núi khác cao hơn. với lại em mở topic này không phải để so sánh...cốt yếu là để anh em có thêm nghiên cứu thôi
    laotahoang thích bài này.
  3. devil_xxx

devil_xxx Thành viên

Được Like:
    74
    Các bác ơi! Đừng tranh luận (cãi nhau thì đúng hơn) sôi nổi nữa kẻo mẻ tráng mất thui!
    Theo e nghĩ thì điện thoại vẫn là điện thoại, nghe cái tên là biết rùi, chủ yếu là dùng điện để thoại thui, nghe rõ, thao tác đơn giản, nhắn tin dễ dàng là ok. Còn về chụp hình thì 2.0 đã quá đủ rùi, có AF càng tốt, chíp CMOS cũng đc, dù j thì cũng chỉ để lưu lại khoảng khắc đáng nhớ mà thui rùi xem lại trên cái màn hình bé tẹo 3.0' hà, có nhận ra đc tấm hình 2 chấm hay là 10 chấm đâu.
    Còn nghe nhạc thì nghe sem sem như cái Walkman là ổn rùi, miễn sao ít tốn pin thì tốt (cái này SH coi bộ khó đó), xem phim thì đúng là SH là number one !!!!
    Túm lại, hãng nào cũng có thể sản xuất ra những đt đỉnh hết, chủ yếu là thị trường tiêu thụ thui. Vì vậy các bác đừng cãi nhau về cái chuyện hơn thua giữa SE và SH nữa. SE là số 1, SH là number_one !!!
  4. cucucu

cucucu Thành viên

Được Like:
    111
    mấy bài viết như vầy còn nhiều quá! ko biết thì đừng nói quá nhiều! người ta nói mình bi bệnh đó! còn dám viết chữ xét toàn diện vô đây! bó tay với mấy ý kiến như vậy:D! cũng chơi sharp mà đâu có phiến diện như pa này đâu? chẳng biết hiểu được bao nhiêu về SH cũng như các hãng điện thoại khác nữa! cũng ko hiểu được chữ đẳng cấp nằm như thế nào luôn:D. chơi vì đam mê...chỉ vậy thôi, còn so sánh thì...ko thể nào vì có quá nhiều khác biệt! đem SH đi so với một đại gia trong làng đt( phát triển ở quy mô toàn cầu và đáp ứng cho nhu cầu của toàn cầu chứ không cho một thị trường chuyên biệt) là điều vô cùng khập khiễng!
  5. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Bác giải thích cái khập khiễng này giùm với?
    Xin nhớ công nghệ không lý gì chỉ là của các đại gia.
    Các đại gia chạy theo lợi nhận là chính, một khi đặt lợi nhuận lên hàng đầu thì không bao giờ làm cái gì cho ra hồn cái đó đâu, làm sao lợi nhất thì làm thôi.
    Người Nhật rất trọng chữ tín. Các hãng điện thoại của Nhật khi sản xuất máy cho thị trường khác Nhật, bọn họ cũng vì lợi nhuận là chính. Nhưng khi sản xuất cho nội địa thì lợi nhuận là phụ, cái chính là uy tín về chất lượng bác ạ.
    Vẫn biết bác hay nói bác xài sharp, cũng biết bác chỉ phản ứng khi nói sharp hơn các hãng khác. Nhưng chưa từng thấy bác nói lý. Nên khách quan.
    jansen thích bài này.
  6. jansen

jansen Thành viên

Được Like:
    257
    chúng ta mở rộng vấn đề quá , chúng ta đâu nói về doanh số bán hàng ? đang bàn về chất lượng cơ mà . Sh904 , rồi tiếp theo là t 920sh , 905shi các model này đều đã unlock thành công . về màn hình , trình chơi nhạc ,kết nối wifi , kiểu dáng, rồi camera nữa đã thấy hãng nào vượt trội hơn hay chỉ tương đương như thế chưa ạ? nokia , samsung, sony, motorola??? đúng như zian nói ".....một khi đặt lợi nhuận lên hàng đầu thì không bao giờ làm cái gì cho ra hồn cái đó đâu, làm sao lợi nhất thì làm thôi."

7. banhbaochien

Được Like:
    105
    Mệt mấy pác quá, chắc bữa nào chuyển sang post đt trung quốc quá, post là để anh em nghiên cứu chư không phải để tranh luận hơn thua
  8. cucucu

cucucu Thành viên

Được Like:
    111
    bạn phản đối ở dòng đầu nhưng dòng sau bạn viết thì lại trùng với ý của mình nói!
    mình đã nói SH sản xuất đa phần đáp ứng cho chính nhu cầu của người nhật! những thằng khác sx cho thị trường cả thế giới nếu chăm chút như SH thì là điều ko thể! lợ nhuận đương nhiên được họ đặt lên hàng đầu.

còn phản ứng thì nói lại bác rõ! mình nói khách quan bởi vì mình xài nhiều loại máy. và cũng chưa bao giờ mình mở miệng chê SH cũng như các loại Đt khác! dòng chữ nên khách quan mình đã áp dụng rồi bác ạ!

xưa nay vô box Sh xem anh em bàn tán là chính, góp ý vài bài khi thấy những bài viết quá thiên vị! chịu khó đọc lại mình reply trong trường hợp nào nhé! trong khi bác thì canh câu chữ để bắt bẻ! điều này mình cũng hơi bất ngờ với sự tinh tế của bác đó!

qua bài viết này thì mình thấy có lẽ nên giống như ngày xưa là vẫn im lặng vào đọc, học hỏi ý kiến của anh em, điều gì hay thì tiếp nhận, ko thì bỏ qua! như vậy thì bình thường rồi, chẳng có gì để ý kiến nữa, như vậy thì ko phải suy nghĩ để post trả lời cho mệt nữa!
  9. quackquackchan

quackquackchan Thành viên

Được Like:
    5
    sao cái tên topic chẳng ăn nhập j` với nội dung vậy :-? có ai rename à :-??

mà từ một vấn đề nhỏ tự dưng kéo nhau cãi về một vấn đề khác thấy nó cứ sao sao ý 8-> thiết nghĩ cái topic này lock nà vừa. Nhạt quá rồi :-<
  10. banhbaochien

Được Like:
    105
    Đúng rồi đó pác, ai đem rename lại rồi...tự nhiên chủ đề với nội dung hoàn toàn khác nhau, hic mod sữa lại giúp cái...thanks