Thảo luận Phá Passcode iPhone All không cần restore!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi skydance, 8 Tháng hai 2012.

1. skydance Thành viên

Hiện trên diễn đàn gsmhosting.com có 1 thread do thành viên Gecko_UK đăng với tiêu đề
    Read iphone user lock code (bypass password WITHOUT restore)

Đây là 1 công cụ hữu ích cho những ai đã và sẽ quên passcode iPhone vào 1 ngày nào đó. Bạn sẽ không còn lo lắng việc mất dữ liệu quan trọng khi quên passcode nữa.

Công cụ này có thông tin sau:
    1) Đọc mã passcode

Hỗ trợ Firmware: 4.0, 4.0.1, 4.0.2, 4.1 4.2.1 , 4.3 4.3.1, 4.3.2, 4.3.3, 4.3.4, 4.3.5, 5.0, 5.0.1

Các đời máy : iPhone 3GS, iPhone 4, iPad 1, iPod Touch 3G, iPod touch 4G

Các bạn chạy file Gecko_iPhone_Toolkit.exe, sau đó chọn đời máy và bấm "Boot"

5. Bật Redsn0w 10b5

Thời gian này rất lâu (mất khoảng 20phút) do đó các bạn ráng cố gắng chờ đợi nhé

Sau khi có được Pass các bạn tắt và khởi động lại Iphone (bằng cách bấm đồng thời 2 nút: HOME + POWER đến khi nào IP hiện lên quả táo thì bỏ ra, đợi IP khởi động xong chỉ cần nhập Pass đã tìm được vào....

2) Reset ‘iPhone Disabled’ (không cần restore)

Hỗ trợ Firmware: 3.X -> 4.0, 4.0.1, 4.0.2, 4.1 4.2.1 , 4.3 4.3.1, 4.3.2, 4.3.3, 4.3.4, 4.3.5, 5.0, 5.0.1

Các đời máy : iPhone 3G, iPhone 3GS, iPhone 4, iPad 1, iPod Touch 2G, iPod Touch 3G, iPod Touch 4g

Các bạn chạy file Gecko_iPhone_Toolkit.exe

Sao khi thưc hiện xong hết IP sẽ hết bị Disable....

3) Fix lỗi treo táo khi tinh chỉnh Cydia

Hỗ trợ Firmware: 3.X -> 4.0, 4.0.1, 4.0.2, 4.1 4.2.1 , 4.3 4.3.1, 4.3.2, 4.3.3, 4.3.4, 4.3.5, 5.0, 5.0.1

Các đời máy :iPhone 3G, iPhone 3GS, iPhone 4, iPad 1, iPod Touch 2G, iPod Touch 3G, iPod Touch 4g

Tác giả Gecko_UK đã test trên ip4 + 3gs / win7 + winxp

Đây là clip hướng dẫn:

Link down Gecko iPhone Toolkit

Xin đọc chi tiết TẠI ĐÂY hoặc Here
  2. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Tool này ngon đây. Bác skydance đã trở lại và lợi hại gấp nhiều lần! kekeke!

Bác viết lại cách thực hiện vào bài viết luôn giùm nhé cho rõ ràng hơn! a e dễ đọc và dễ hiểu!

Thanks!
  3. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    trường hợp phone nhập code sai quá lần cho phép thì sau khi sử dụng tool này tìm ra code thì làm sao nhập vào phone được ?
  4. quoctin2610

quoctin2610 Thành viên

Được Like:
    1
    chi sach su dung di
  5. quoctin2610

quoctin2610 Thành viên

Được Like:
    1
    lam khong dc.tool tam bay roi
  6. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Xin anh em khoan nóng vội. Mình busy quá nên chưa test thử. Trong bài viết mình cũng nói rõ là tác giả đã test ok. Ngoài ra cộng đồng iPhone trên gsmhosting đã cám ơn tác giả rất nhiều, số lượng làm ok cũng nhiều. Nên anh em phần nào yên tâm nha. Tiện thể, nếu bạn nào có máy thử nghiên cứu và post chi tiết cách làm. Mình xin cám ơn bội phần. Còn không để mình tranh thủ làm nốt phần còn lại vậy. Xin cảm ơn anh em quan tâm bài viết!:)
  7. trung_hieu0388

trung_hieu0388 Thành viên

Được Like:
    39
    hay quá! cảm ơn a đã chia sẻ.
  8. mummydc

mummydc Thành viên

Được Like:
    2
    Tool chạy ngon. Nhưng yêu câu cần có .NET Framework 4.0 mới chạy được tool này.
    -_-iPhone3Gs-_- and xuantrung like this.
  9. chip_kid

chip_kid Thành viên

Được Like:
    1
    đã test tool không hoạt động
  10. characterboy

characterboy Thành viên

Được Like:
    17
    Em đang check ! Sẽ báo kết quả cho các bác sau :)