Phục hồi MOVINAND ANYCALL SHW-M110S khi up nhầm rom, Repair boot

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi Lardy, 20 Tháng mười 2012.

1. ngoccuong_yb

ngoccuong_yb Thành viên

Được Like:
    97
    Cho xin sdt cái, đăng mà không có số thì gọi sao
  2. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    bạn thử đang úp rom rồi rút bất ngờ ra nhé, màn hình sẽ đen và hiện lên 1 máy tính khác vs 1 điện thoại, khi đó boot của m110s cần phải Repair Boot, đối với tùy từng dòng thì như vậy cũng k thể cài đc rom, còn Brick bật không lên nguồn và cũng không lên gì như vậy là cù gạch 1 là đi đắp chăn hai là đi kẹp dây 300
    ngoài phục hồi movinad nó còn sửa boot.
    nếu nói đúng nghĩa hơn là repair boot,
    allgamer95 thích bài này.
  3. ngoccuong_yb

ngoccuong_yb Thành viên

Được Like:
    97
    Nhưng mất boot rồi thì máy có lên nữa đâu mà phục hồi, không tin bạn cứ thử up file boot của i9000 rồi cho bạn phục hồi thoải mái, không được đâu, phải tháo máy
  4. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    hôm mình úp rom của I9000 còn ko vào đc dowload mode mà,
    hôm đấy cứ tưởng phải đi kẹp, ai ngờ tháo pin ra cho nó xả điện xong rồi lắp vào
    lúc sau One-Click và Okê lên màn hình đen vs cái máy tính, cứ thể xả rom nào có file param.rfs là vào download mode úp rôi lại ntn, trong rom gốc này có file đó mà !
    ngoài ra nó còn có cả file dbdata để sửa lỗi hay bị ảo ổ cứng !
    galaxysm110s and supernovo1011 like this.
  5. ngoccuong_yb

ngoccuong_yb Thành viên

Được Like:
    97
    thế thì đã mất boot đâu, mất boot ak không lên 1 tí nào luôn, ấn kỉu gì thì ấn, cứ để pin trong máy thì nóng ran lên, mình 1 lần nghịch ngu rồi, mất 300k
  6. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    bạn tháo pin ra hoặc tháo main, dùng cái kẹp vôn vào 2 đầu tiếp xúc pin, bấm nút home để nó xả hết điện đi, cái này cứu đc đó, hôm mình bật ko lên như bạn phải tháo pin ra để xả bằng cách bấm nút power ,sau mới dùng cái one click phang vào mới lên màn đen đó chứ, lúc đầu đen ngòm như bạn bật mãi chả lên !
  7. ngoccuong_yb

ngoccuong_yb Thành viên

Được Like:
    97
    mình để 2 ngày rồi xong đem ra quán, nó làm đủ trò không được mới phải tháo máy ra, mà nói chung là pio mình cũng cho e nó ra đi rồi, hết tiền đành chia tay e nó
    hkprohc thích bài này.
  8. sgvny2k

sgvny2k Thành viên

Được Like:
    66
    Hix, năm rưỡi trước mình cũng bị mà không biết làm. Đem cho Samsung ở VN mà nó không biết kẹp dây, chich điện thì phải. Phải nhờ người bạn đi thay main ở Korea.
  9. ngoccuong_yb

ngoccuong_yb Thành viên

Được Like:
    97
    không có lý nào đâu bạn à, samsung mà k làm được thì ở đâu làm được, hệ thống bảo hành của 1 công ty chẳng nhẽ mất boot k làm được, mình nghĩ nó bị nặng hơn nên mới k sửa được
    hkprohc thích bài này.
  10. hkprohc

hkprohc Thành viên

Được Like:
    39
    Nói chung nếu đã là dân voc thì ai cũng phải ít nhất một lần ra quán mất tiền để lấy kinh nghiệm cho mình ;)), đối với dân kĩ thuật như bọn mình ko vấp ngã hay làm hỏng một vài thứ gì đó thì sao có thể thành thợ được :D.mình nhớ có lần ở cty bọn mình làm hỏng một thiết bị (cân) trị giá hơn 300 triệu chỉ vì một vài lỗi sơ đẳng ko đáng có do chủ quan nhưng sau vụ bọn mình sửa never Hỏng đối với nó vì giờ đây bọn mình đã khá am hiểu về nó và bắt bệnh rất tốt nên rất tự tin trong việc sửa thiết bị hỏng và mình nghĩ DT cũng như vậy thôi ban đầu ta chưa am hiểu nhiều về nó thì việc bị hỏng cũng là chuyện bình thường thôi chỉ cần mình có lòng ham học hỏi thì ko có gì là ko thể làm được
    Lardy and galaxysm110s like this.