Pwnagetool 4.2 - tạo custom firmware 4.2.1 - untethered JB

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 16 Tháng hai 2011.

1. ngocson04071990

ngocson04071990 Thành viên

Được Like:
    42
    Sao e dùng Custom FW 4.2.1 cho Iphone 3G_BatteryPercentage trên 3G thì máy k đc itune nhận ra vậy các a :((
  2. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Hihi... vấn đề này ko phải do custom FW bạn ơi, bạn xem lại bên topic của bạn, có hướng dẫn rùi đó, xem lại xem sao ha. Có gì thì cứ post bên topic kia. Chúc bác vui vẻ
  3. zuize

zuize Thành viên

Được Like:
    0
    Iphone 4 4.1, chưa active, chưa jailbreak, co thể dùng cách này để lên Custom FW 4.2.1 dược ko?
    Minh dùng thử cách này nhưng sau khi làm bằng redsn0w xong, vào Itunes thì không nhận ra Iphone. Để bình thường thì Itunes nhận ra.
    Thanks
  4. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Iphone 4 chỉ cần đưa vào Pwned DFU mode là có thể restore với Custom FW ở trên đây, ko gặp trục trặc gì cả. Nếu bạn ko có SIM chính hãng thì dùng bản Hacktivate để restore là xong.
    Vấn đề bạn nói mình ko hiểu lắm. Có thể nói lại rõ ràng hơn ko?
  5. lecaothang

lecaothang Thành viên

Được Like:
    78
    Mình dùng 1 thời gian phát hiện ra Custom FW nếu xài hết pin tắt ngỏm sau khi sạc thì phải reboot lại 1-2 lần mới có sóng
  6. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Bác xài IP4 đúng ko? Cái này ko phải lỗi của custom FW gì hết, cái này là do IP4. Nhiều người gặp tình trạng này, nhưng chỉ cần reboot lại 1-2-3 lần là có sóng thôi. : Đ?
  7. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    cái này mình cũng bị rất nhiều lần. nhưng mình nghỉ đó chỉ là do lổi sim của mình không phải là Micro Sim nên để dùng được Iphone 4 mình thường cắt lại để sử dụng, do đó có thể bị lổi mất sóng mổi khi khởi động lại máy.
  8. dankolight

dankolight Thành viên

Được Like:
    0
    Chào mọi người ! Mình bị dính lỗi 1600 khi đang restore bằng iTunes, vậy phảy làm sao .... Thanks
  9. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    Bạn đã dùng redsn0w đưa về DFU đặc biệt chưa?
  10. nam_72

nam_72 Thành viên

Được Like:
    17
    Đã dùng FW custom world cho 3GS lock bootrom cũ chạy rất tốt.Có vẽ ổn định mà mượt mà lắm, hơn hẳn những customFW 4.2.1 đã được build trước đó.Một lần nữa cám ơn BVKAKALOT nha.