PwnageTool 4.3.3 - Custom FW 4.3.3 (4.3_8F202) cho Apple TV 2G

Thảo luận trong 'Apple TV2 / TV3: Ứng Dụng & Jailbreak' bắt đầu bởi bvkakalot, 8 Tháng năm 2011.

1. anmaysg

anmaysg Thành viên

Được Like:
    0
    XBMC thi add network theo SMB thi list fim sẽ tự ra thôi.

@Kaka: hix ko xai mac nện ko xai Pwner tool dc :( mới đi mua sợ micro usb cua BB, tí chiều về nghịch tiếp :( (cable cua e71, htc thua )
  2. mooncon

mooncon Thành viên

Được Like:
    0
    Mình s dụng TinyUmbrella xem lưu được SHSH cho FW4.3.3
    nhưng sao dung Pwned 4.3 dua ve DFU ko duoc, bạn giúp mình với, thks!
  3. Qwerty80

Qwerty80 Thành viên

Được Like:
    0
    Bác anmaysg di mua sợi cápxijn của BB hoặc nokia . Cáp usb dỏm khing nhận được Atv
  4. anmaysg

anmaysg Thành viên

Được Like:
    0
    tình hình là cap usb thì nokia, bb, htc :D xài 3 cái lun. nhưng bí hiểm ở chỗ nó ko nhận trong itunes. Hôm nào GSM chạy châp chờn thì đã jb dc rồi.

mình làm thế này nè: bật TU, start TSS ( đọc 1 bài save shsh của bác kakalot :) :) ), xài snow272, thế là nó thấy trong itunes dù lúc đầu xài thì nó báo lỗi 3194 trong itunes.

sau khi jb xong thì xbmc (ra home của ATV th2i giống như nó restart Lowtide vậy), atc: chạy chậm nên đang muốn downgrade nó xuống :) bản nào ổn định nhỉ các bác.
  5. Qwerty80

Qwerty80 Thành viên

Được Like:
    0
    Bác kakalot thử cho một bài review với ios 5 thử xem sau. Sau khi xem demo với ios5 mình có những suy nghĩ ntn:
    1- chơi game trên iphone và miroring ra màn hình tivi thông wa ATV.
    2- khi cần ình chiếu trong một cuộc họp chỉ cần đem theo ATV và ipad, sau đó sẽ kết nối ATv vào máy chiếu và trình chiếu.
    3- xem phim đuôi .mkv bằng phần mềm AVplayer và airplay ra màn hình tv. Hiện tại chỉ có khả năng airplay tiếng không có hình.
    4- lướt web tương tự như trên.
    5- còn về chức năng của icloud dành cho ATV còn là một ẩn số nữa.

Bác kakaloot nếu có thời gian thì cho mội người một bài review được không
  6. mooncon

mooncon Thành viên

Được Like:
    0
    có bạn nào ở HCM, có thể giúp mình JB ATV2 được không? Cám ơn nhiều, hậu tạ cafe, thks!
  7. yans

yans Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đã làm theo hướng dẫn để restore FW custom này thì bị lỗii 1600 và bi kẹt ở DFU mode, ko thoát được...Mod giúp mình với.
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    lỗi 1600 là do không đưa ATV2 vào pwned DFU đúng cách.
    Khi thao tác dùng remote đưa ATV2 vào DFU nhớ làm cho đúng cách ... không cần cắm điện vào ATV2 nhé ... chỉ cần dùng cáp USB mà thôi.
  9. yans

yans Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đã đưa về DFU mode (cả Seas0nPass va iREB rc 4 đều báo successfully entered DFU ) nhưng vẫn bị lỗi ?
    Thanks
  10. dtduong84

dtduong84 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng bị như bạn này? có ai biết thì chỉ giúp với. Hiện tại ATV của mình đang chạy FW gốc mới nhất 4.3.3 (8F455)
    Thank you.