Thảo luận Pwnagetool 4.3 và Redsn0w 0.9.6RC12 - Jailbreak 4.3.1 iOS

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 4 Tháng tư 2011.

1. hongphat1986

hongphat1986 Thành viên

Được Like:
    261
    No Active bạn ạ.......................

-

---------- Post added at 11:14 AM ---------- Previous post was at 11:09 AM ----------

Nếu chọn FW gốc thì cần ji tick chọn pwned dfu mode nữa, tick chọn mỗi Cydia thôi, next và làm theo hưỡng dẫn của Red để đưa Iphone về DFU
    thieuhc thích bài này.
  2. boss

boss Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đang dùng iphone4 quốc tế và đang ở fw 4.2.1 mình gặp phải lỗi 21 khi restore lên fw gốc 4.3.1 Anh em có thể giúp mình khắc phục lỗi trên được không... Mình đã sửa host và kiểm tra kỹ nhưng vẫn không hiệu quả, mong anh em chỉ giúp> Thanks bro
  3. hongphat1986

hongphat1986 Thành viên

Được Like:
    261
    lỗi 21 thường là lỗi chưa đưa đúng về DFU, bạn đưa về pwned dfu là okie đấy
    boss thích bài này.
  4. minhtriet0406

minhtriet0406 Thành viên

Được Like:
    1
    tại sao khi mình (Ip4 World)up lên 4.3.1 thành công, cột sóng máy mình lại ko hiện lên, mặc dù vẫn báo là có sóng? vẫn nhắn tin gọi được bình thường
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    lỗi thể hiện sóng bị gây ra bởi jailbreak. Cái này sẽ sớm được sửa.
    Chỉ là lỗi thể hiện thôi chứ không ảnh hưởng đến vấn đề nhận/phát sóng.
  6. kesaudoi81

kesaudoi81 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình có ip4 4.2.1. mình thấy 2 bài trong phần idevice/jailbreak ( restore Custom FW va jailbreak with redsnow). Vậy mình nên up lên 4.3.1 original from apple rồi jailbreak hay restore CFW 4.3.1. Hai cách này khác nhau thế nào? thx alot.

---------- Post added at 04:25 AM ---------- Previous post was at 04:12 AM ----------

Theo bài restore CFW 4.3.1. mình hiều các bước là dùng redsnow để cài FW 'zin' sau đó dùng itune để restore FW custom. Tại sao ko restore CFW luôn qua itune? confuse.com.
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    - Tuyệt đối không bao giờ dùng firmware "zin" để restore vào máy trừ khi bạn hiểu mình làm việc gì.
    - Firmware "zin" --> restore vào iphone --> mất jaibreak & có thể vĩnh viễn mất unlock vì baseband sẽ nâng lên. (có cách restore firmware zin vào máy mà không nâng baseband nhưng cách đó không bàn ở đây. Đọc bài tinyUmbrella thì sẽ hiểu)

- "Custom firmware" --> restore vào phone (pwned dfu mode) --> chống nâng baseband --> còn giữ được unlock & có jailbreak
    - dùng redsn0w và chọn fw "zin" là không phải để "cài" vào iphone. Khi chạy redsn0w và chọn fw "zin" đó là để redsn0w lấy dự kiện trong fw để tạo ra payload. Kế đó là chọn pwned dfu mode để redsn0w giúp bạn đưa payload đó vào máy. Khi payload đó đã vào máy rồi thì lúc này iphone mới có thể trực tiếp nhận được "custom firmware" qua itunes.

- Nên nhớ rằng iphone tuyệt đối không thể nhận được "custom" firmware khi ở recovery mode hay dfu mode.

-iphone chỉ có thể tiếp nhận custom firmware qua itunes chỉ khi nào iphone ở trong trạng thái "PWNED DFU mode". Muốn iphone ở trong trạng thái đó thì dùng redsn0w/pwnagetool như tôi nói ở trên.
    hongphat1986 thích bài này.
  8. ngocson04071990

ngocson04071990 Thành viên

Được Like:
    42
    Em up lên thành công (3GS) FW 4.3.1.
    Nhưgn bị mất 3G của viettel mong các a giúp e vào lại mạng đc . Em cảm ơn
  9. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
  10. kesaudoi81

kesaudoi81 Thành viên

Được Like:
    0
    Hi Dtube, you've been really helpful.

You said
    , nhưng bài jailbreak trong idevice/iphone 4
    . Đây có phải là restore FW gốc? Mình vẫn ko hiểu 2 cách jailbreak va restore chỉ là 2 cách làm khác nhau hay áp dụng cho FW version khác nhau. Mình đang ở 4.2.1 đã đc unlock bởi chính hãng o2 Uk, ko biết dùng cách nào là tốt nhất?

Có bạn nào test la mất 3G hay không? mình đang ở London nên dùng 3G cho internet là chính. Nếu mất 3G thì jailbreak bằng GP hay Redsnow cho bản 4.21 có bị mất ko? Thank you all.