PwnageTool 5.0.1. Tool tạo custom firmware 5.0.1!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 28 Tháng mười hai 2011.

1. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Hacktivate trong custom FW không hoạt động nha bạn. Phải dùng Redns0w để jailbreak lại 1 lần (uncheck "Install Cydia"). Như vậy là sẽ ok.
    kiyeusu thích bài này.
  2. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    mà cái custum FW trong topic này sẽ làm cho nân BB phải kg bvkakalot , vậy mình phải dùng cái gì tạo Custom FW kg nâng BB đây?
  3. kiyeusu

kiyeusu Thành viên

Được Like:
    44
    đã thử nhưng kg đc nhưng đã khắc phục bằng lockdown :D
    kg nâng BB mà bạn, kg thì bạn dùng redsn0w tạo bản cútom cugn4 kg nâng BB :D
  4. chuatrum

chuatrum Thành viên

Được Like:
    4
    mình là 3GS old BR. Sau khi làm đầy đủ bước thì 5.0.1 ngon lành hết rồi chỉ có 1 cái không biết ai biết fix không là khi xài hackactive thì iMassage không hoạt động, Mình đọc trên forum thì biết lá iM không chạy trên iOS hackactive. Mình co nghe nói phải xài SAM để xài dc iM. Có ai biết làm sao không xin hướng dẫn mình.Thanks :(
  5. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Xin giúp: fix ibooks @ hotspot
    Mình dùng bản custom ios 5.0.1 có cài sẵn cydia trong topic này để restore ip4 lock.
    Sau khi restore: máy hoạt động tốt, tất cả đều ổn.
    Tuy nhiên ibooks không hoạt động. Hotspot không tìm thấy đâu.
    @feandmo: xin giúp mình fix ibooks. Mình đã thử 2 cách trong source: cydia.vn nhưng vẫn ko đc.
    Còn hotspot thì add thế nào nhỉ? Mywi5 thì đòi tiền.
    Thanks.
  6. datnguyen89

datnguyen89 Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi. Cái bản iPhone 4 (Hacktivate) (Link DownLoad) là Bản NoActive chứ ko phải bản Hacktivate . Bạn Xem lại dùm. Vì mình đã down về và thử thì Nó ko Active bạn ơi. Bản NoActive rùi. HuHuHu.

---------- Post added at 03:21 PM ---------- Previous post was at 03:14 PM ----------

Mình cũng làm như bạn. Cũng Uncheck Cydia nhưng vẫn ko Active được. Có khi nào Bạn nhầm Bản Firlware gốc ko vậy ? :((
  7. chuatrum

chuatrum Thành viên

Được Like:
    4
    Thử bản này xem bạn down bản o trên chắc bi lỗi
  8. kiyeusu

kiyeusu Thành viên

Được Like:
    44
    làm cách này thử đi bro
    mình đã làm thành công nè
    http://gsm.vn/f502/ip-3gs-nang-len-5-0-1-custom-272116/#post2075837
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Cách sửa ibooks

Tải file này về : http://www.multiupload.com/E5FL1QLHM5

Cho file này vào iphone/ipad và từ đó dùng dòng lệnh: dpkg -i com.xvolks.xbooks.deb

Reboot máy.

Nếu máy có safari download thì có thể tải file thẳng về iphone. Từ đó có thể dùng ifile để install.
    binhnv143 thích bài này.
  10. chuatrum

chuatrum Thành viên

Được Like:
    4
    Dtube cho mình hỏi là xài hackactive thì có cách nào xài đc iMessage voi Facetime không? Hay phải active = sim nhà mạng vậy, xài SAM đc không nhỉ :(