Quản trị ơi, Iphone 3GS hỏng toàn phần

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nbdat, 20 Tháng bảy 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Lâm Nhơn

Lâm Nhơn Thành viên

Được Like:
    29
    Mất sóng, no WF flash lại BB thử xem , thường chỉ chạy FW gốc mới flash lại BB được mà không có SSH là chỉ còn lên 4.01, mà lên 4.01 là thành ipod, chỉ còn cách flash lại BB bằng thủ công thôi . Thử xem :

iPhone phải truy nhập được thư mục gốc (root) bằng iphone folders hoặc If unbox , Nếu iphone jailbreak bằng blackra1n nên cài thêm afc2dd trên Cydia. Nếu jailbreak bằng FW Custom hay Redsn0w thì đã cài sẳn afc2dd.

Giải nén 051107_bbupdate.zip (http://www.mediafire.com/?yddmzodzirw), dùng iphone folders copy file ICE2_05.11.07.fls , ICE2_05.11.07.eep , BBUpdaterExtreme vào thư mục tmp/

Mở app MobileTerminal ( Cài trên cydia) :
    Đầu tiên nhập lệnh: su, nhập password : alpine .
    cd /tmp
    chmod 755 BBUpdaterExtreme
    launchctl unload /System/Library/LaunchDaemons/com.apple.CommCenter.plist
    ./BBUpdaterExtreme update -f ICE2_05.11.07.fls -e ICE2_05.11.07.eep
    sau vài phút thành công , xem có sóng không?
  2. nhoccafesua

nhoccafesua Thành viên

Được Like:
    18
    iPhone2,1_4.0_8A293_Custom_Restore_Hacktivate+Ultr asn0w_Gsm.vn.ipsw
    cái này
  3. dangki_thu

dangki_thu Thành viên

Được Like:
    51
    Theo tớ hiểu tình hình thì chủ topic đã thử restore lại rất nhiều lần bằng FW gốc các phiên bản như trên.

Nếu máy không bị lỗi nghiêm trọng thì ở thời điểm này chắc chắn dùng FW 4.0.1 gốc phải được. Bạn cho biết chính xác quá trình restore FW gốc 4.0.1 có thành công không. Khi thành công thì vào About có hiện đủ thông tin không để mọi người biết thêm thông tin mà giúp đỡ.
    Với lỗi ngay từ đầu là mất IMEI, SN, Wifi + restore báo mã lỗi là 23 thì mình đoán máy bạn bị lỗi BB và lúc đó cần flash BB ngay. Bạn không post bài hỏi luôn lúc đó thì giờ có thể là quá muộn vì máy bạn không thể jaibreak để cài đủ các công cụ thực hiện việc flash.

Nếu bạn may mắn không gặp lỗi nghiêm trọng như mình nghĩ nhưng do bạn restore quá nhiều với FW gốc nên vết jaibreak đã mất. Như vậy thì dù máy có bootrom thấp bạn cũng không thể dùng custom FW được. Bạn đừng cố restore mà mất công.

Đợi anh Dtube vào, anh ấy am hiểu sâu rộng may ra có cách nào giúp được.
  4. vuanh_nd

vuanh_nd Ex-Admin

Được Like:
    237
    99% máy này chết chip flash - 3Gs hư vật lý kiểu này rất nhiều. 1% mong manh > thử iTunes 9.2 restore với FW 4.0 < nếu báo lỗi 1002 - thì may ra cứu được, và thường nếu cứu được thì > BB vẫn khg thay đổi, nó khg lên theo 4.0 là 5.13
  5. vuanh_nd

vuanh_nd Ex-Admin

Được Like:
    237
    Ngáp kiểu ÚC mà còn baseband cái gì wa.i ơi :D
  6. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Sau khi tải các bản Fw về , mình vẫn không thể restore.
    Itunes báo: Không thể restore. Lỗi không xác định (23)
    Có 1 điều là Itune không nhận đuợc ra các thông tin sau trên tab summary:
    - Name: Iphone
    - Capacity: N/a

- Software version: N/a
    - Serial number: N/a
    Hình như cấu hình máy của mình sai hết cả rồi.

7. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Chào các bác,

Các bác có biết làm cách nào để truy cập vào thư mục usr trên Iphone khi Iphone ở trạng thái restore không?
    Em chỉ cần mỗi cái đó thôi, là e copy lại cái file e đã xóa đi.

Mỗi lần E bật Iphone, máy vẫn cố khởi động. Nhưng có gì đó không ổn hoặc sai, lên nó lại khởi động lại.

Đến nước này, E tháo ra bán linh kiện thôi.
    Máy e mới dùng được có 6 tháng, nhờ vả mãi, mua bên kia mới mang về được.
    Hic, coi như 100 đồng/ tháng rồi.
  8. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Itunes truy cập được ổ đĩa của Iphone ở trạng thái Restore cơ mà. Sao lại ko có phần mềm nào tương tự nhỉ. Buồn quá.
    Có bác nào biết không?
  9. nbdat

nbdat Thành viên

Được Like:
    18
    Thôi, xong rồi các bác ạ.
    Lỗi này đây: Unable to use Wi-Fi or Bluetooth with iPhone or iPod touch because there's no address listed for the device
    (http://support.apple.com/kb/TS1559)
    Có vẻ như máy E nó tiềm ẩn lỗi về hệ thống rồi. Vì vậy có cố kiểu gì thì kết quả như thế này:

"... If there is no Wi-Fi address or Bluetooth address listed after doing the above steps, then your iPhone or iPod touch may need to be repaired. See the iPhone Service FAQ or iPod Service FAQ for additional service information..."

Thôi, E chào các bác.
    E chân thành cảm ơn tất cả các bác, các bạn.
    E không làm gì nữa đâu. E đi ngủ đây. Đêm qua e mò mẫm cả đêm rồi.
    Nhưng gì thì gì, E vẫn tiết kiệm tiền, mua con Ip khác, kể cả nó chết bất đắc kỳ tử như con này.
  10. bachtung2008

bachtung2008 Thành viên

Được Like:
    63
    haizz mệt nhỉ thui bạn chịu khó thử retore FW 4.0.1 đi . dùng FW gốc đó . nếu lên được tuy chưa JB và unock được nhưng ít ra vẫn còn máy . down cái itune mới nhất về retore ( từ 9.2 trở lên ) .
    giờ bạn không có SHSH 4.0 không lên được 4.0 nữa đâu .
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.