Redsn0w 0.9.2 / 0.9.3 - phiên bản chính thức cho firmware 3.0 và 3.1.2

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 1 Tháng hai 2010.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đã nghe trường hợp như thế này nhiều lần rồi.
    Em thử cắm iphone vào máy computer, chạy blackra1n (đừng đóng lại nhé). iPhone sẽ rơi vào tình trạng trên nhưng em cứ để thế, blackra1n sẽ tiếp tục chạy....
    Em cứ để thế cho nó chạy. Hy vọng nó chạy một thời gian thì iphone sẽ boot lên được. Cứ để iphone cắm vào máy như thế rồi đi chơi.
    FeandMo and audiv8 like this.
  2. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    Làm như vậy chỉ trên windows thôi a,trên Mac ko boot liên tục :D...& khả năng lên là rất ít,e đã thử như vậy 3 con thì có 1 con lên được :(
    FeandMo and Dtube like this.
  3. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    Xin hỏi, em có nên sài redsnow 0.9.2 hay 0.9.4 để JB cho iphone 3gs 3.1.2 bootrom mới không? rồi sau đó search trên cydia utralsn0w để unlock có đc không?. Nếu Unlock với utralsnow thì wifi có ổn định ko?. Có nên sài Blackra1n thay vì sài redsnow không?. Vì con iphone cũ em sài Blackra1n rồi bị đơ lun vì reboot nhìu lần quá phải update lên 3.1.3. Em mún chắc chắn nên máy pac' cho em xin ý kiến. Không dám làm liều với con 3gs thêm lần nữa đâu.
  4. ngoctamanh08

ngoctamanh08 Thành viên

Được Like:
    20
    Bác ơi,xin hướng dẫn giúp em chi tiết cái vụ JB bằng Redsn0w 0.9.2 với nhé
    Thank bác nhiều
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đọc bài #1 cho rõ nhé:

Máy iphone 3GS có bootrom cũ và mới đều có thể dùng redsn0w 0.9.2. Quan trọng là phải trả lời cho đúng ngay từ đầu. Nếu là bootrom mới thì phải trả lời YES, nếu bootrom cũ thì phải trả lời NO. Nếu có máy bootrom mới mà trả lời sai thì sẽ kẹt luôn và không thoát ra được lúc jailbreak.
    Máy iphone 3GS có bootrom mới dễ bị kẹt sau mối lần reboot hoặc reset network settings. Chính vì thế tôi đã khuyên mọi người phải cẩn thận và tránh cài app lung tung. Những máy này mà bị kẹt rồi thì cơ hội để boot lên lại không được cao.
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Em phải để cho chạy thật lâu ... cho đến khi máy gần hết pin thì mới chạy lại được. Không biết em có chờ lâu đến gần hết pin chưa. Tuy nói là thế nhưng cũng chưa chắc là sẽ boot lên.
  7. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35

Vậy thì máy BB=05.11.07 là không thể nào sài ultrasnow dc phải ko pac' :013:

Thank you câu trả lời lần trước của pac
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    BB=05.11.07 bắt buộc phải dùng blacksn0w
  9. ngoctamanh08

ngoctamanh08 Thành viên

Được Like:
    20
    Bác ơi, khi em chạy Redsn0w thì nó hỏi "Please select...IPSW for your CURRENT firmware" thì em chọn Firmware nào hả bác?
    Em thử chọn FW: iPhone2_1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Gsm.vn.ipsw nhưng nó bảo là: " Unable to recognize specified IPSW"
    Vậy phải làm thế nào hả bác
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    dùng redsn0w thì phải chọn firmware gốc / zin chứ không thể chọn custom fw 3.1.2
    Tôi nghỉ bạn nên đọc cẩn thận lại trong diễn đàn để hiểu custom firmware là như thế nào. Bạn làm bậy bạ nếu gặp vấn đề thì có thể cất máy luôn đấy.