[Rom] SP8 Ultimate edition fix hết lỗi, việt hoá full up qua CWM, up Odin

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi bbanana, 17 Tháng tám 2013.

1. Anonymous_92

Anonymous_92 Thành viên

Được Like:
    0
    Bác nào cho e hỏi cách sắp xếp mấy ứng dụng theo ý mình với, nó chỉ có cái sắp xếp theo tên, theo dữ liệu... th
  2. Anonymous_92

Anonymous_92 Thành viên

Được Like:
    0
    Bác nào cichso e hỏi mấy cái hình nền mặc định sẵn trong máy kích thước bao nhiêu để e down hình về với,down mấy cái trên mạng nó k vừa hình nền, xấu lắm
  3. nhindoiroile111

nhindoiroile111 Thành viên

Được Like:
    5
    có ai biết cách ẩn cái đồng hồ số sát cục pin giúp mình với
  4. baotk95

baotk95 Thành viên

Được Like:
    47
    480*800
    xuancanh0209 thích bài này.
  5. wuxinyi

wuxinyi Thành viên

Được Like:
    42
    Trở lại thăm box thân yêu, giờ dùng VU2 mới thấy S1 quả thật là rất nhiều Rom, tiếc là em nó ko ngoi lên khỏi Rom Gingerbread một cách hoàn hảo được. Bản rom này của bác Chuối nếu hạn chế tối đa cá nhân hóa và mod giữ lại thanh status bar kiểu sp8 gốc (thay icon, hiển thị chữ thì sẽ tiện và ít bực bội với vụ tắt bật 3G). Font chữ tiếng Việt trong danh bạ đôi khi bị lỗi nhỏ. Nên tham khảo Việt hóa từ các Rom máy Hàn Quốc khác, giảm bớt Google dịch.
    Mình đã cài rom của bác và chia máy lại cho đứa em dùng. Có vài ý kiến ý cò, mong bác đừng ghét bỏ :). Rom mượt mà, ko thích status bar trong suốt gay lỗi hiển thị. 1 số icon mod chưa đồng bộ.
    Cảm ơn bác đã bỏ công sức làm bộ Rom này.
    bbanana thích bài này.
  6. Trong Bùi

Trong Bùi Thành viên

Được Like:
    0
    Cho em hỏi cách lấy danh bạ từ sim ạ. Bác cho em hỏi luôn... cái icon nó hơi thiếu chân thật k sắc nét cho lắm. Em cài SystemUI(trong suot style) của bác rồi.
  7. Trong Bùi

Trong Bùi Thành viên

Được Like:
    0
    Bác ơi cho hỏi thêm là sao cái bàn phím nhấn số gọi á nó có 2 nút tiếng hàn vậy? muốn thay đổi tiếng việt như thế nào? Đặc biệt trên bàn phím gọi k có nút xóa... vậy lở muốn del 1 số thì phải làm sao????....
  8. Super Lorax

Super Lorax Thành viên

Được Like:
    245
    vào dịch vụ tắt hết đi
    Trong Bùi thích bài này.
  9. Trong Bùi

Trong Bùi Thành viên

Được Like:
    0
    Bác có thể chỉ tận tình được không ạ. Thứ nhất em cần có nút del trên bàn phím số. Thứ 2 em cần xóa 2 nút tiếng hàn đi. Rất mong các bác giúp en...
  10. hainguyen2209

hainguyen2209 Thành viên

Được Like:
    189
    Bạn vào cài đặt mạng tắt cái đồng hồ kép và chuyển vùng dữ liệu đi là sẽ mất tiếng hàn và có nút del ở phone

Sent from my SHW-M110S using Tapatalk 2