[Rom] SP8 Ultimate edition fix hết lỗi, việt hoá full up qua CWM, up Odin

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi bbanana, 17 Tháng tám 2013.

1. Super Lorax

Super Lorax Thành viên

Được Like:
    245
    rom 4.x.x mới k có chuông nhé, nhưng bây giờ fix đc rồi. còn 2.3 thì chuông đầy đủ
  2. alopjcatso

alopjcatso Thành viên

Được Like:
    4
    Rất khó có chuyện máy ko hợp bạn nhé. Bạn nên xem kỹ lại cách rom của bạn. chắc có chỗ sai xót thôi. 1 lỗi rất đơn giản mọi ng hay mắc fải là hay chạy liền mấy file zip. Lúc này chỉ file zip up đầu có hiêu lưc thôi nhé. Nên up từng file 1 nhé. Up 1file, khởi đông lại up file tiếp theo. Chúc bạn may mắn. :)
  3. Đoàn Đức Mạnh

Đoàn Đức Mạnh Thành viên

Được Like:
    30
    ô sao hôm nay up lại bản này giật + hay treo máy thế nhỉ :look_down:
  4. Super Lorax

Super Lorax Thành viên

Được Like:
    245
    dùng 4.4 quen dùng lại bản cũ thì chán lắm
  5. alopjcatso

alopjcatso Thành viên

Được Like:
    4
    Bạn đang dùng bản 4.4 nào thế.? Lỗi lầm ra sao. theo bạn có thật sự ngon hơn cm10 ko.? Mình vẫn chưa thử vỳ sợ phần cứng ko kham nổi. Mong bạn tư vấn giúp. :)
  6. Super Lorax

Super Lorax Thành viên

Được Like:
    245
    nhanh hơn nhiều nhưng lỗi mic k ghi âm với gọi zalo đc
    alopjcatso thích bài này.
  7. alopjcatso

alopjcatso Thành viên

Được Like:
    4
    Nếu có thể bạn chỉ cho mình cái link rom bạn đang dùng nhé. Vỳ bạn có nhiều kinh nghiệm. :)
  8. Super Lorax

Super Lorax Thành viên

Được Like:
    245
    mình chuyển dùng 2.3.6 rồi vì mình dùng cần ổn định 4.x.x hay ép xung máy hay sập nguồn quá trước mình dùng dokdo bản 9/2 khá ổn sóng nhưng k nhắn tin đc tổng đài còn muốn nhắn tin tổng đài thì dùng cm11 nhé. bạn có thể tham khảo c-rom dùng cũng khá nhiều tùy biến( ưu điểm nổi bật của crom) - tin nhắn crom mình chưa test bản mới nhưng bản 5.x thì chưa nt đc tổng đài. còn remix cũng chưa nt đc tổng đài ,sóng ổn đó
    badboym110s and alopjcatso like this.
  9. alopjcatso

alopjcatso Thành viên

Được Like:
    4
    Cuối cùng vẫn về 2.3.6.
    Nản nhỉ. :)
  10. load11

load11 Thành viên

Được Like:
    13
    mình ko hề up lỗi 1 bước nào, trừ như bác nói up nhiều zip 1 lúc, mình up zip rom, up zip cái pank gì ấy, up gói gg liền thôi. mà đây là lần đầu tiên mình thấy đề cập tới vấn đề này, trước h chưa thấy ai nói up 2 hay zip 1 lúc là ko được mà phải khởi động lại để up tiếp.
    bác nào up thành công cm11 cho xin ý kiến cái, hay đúng là mỗi lần up 1 zip xong lại pải khởi động lại cwm để up tiếp