Sao lưu danh bạ điện thoại cho P9XX đây!

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi hongkhanh2, 19 Tháng chín 2005.

1. hongkhanh2 Thành viên

Chào các bạn! Có lẽ khi dùng điện thoại thì cái quan trọng nhất trong điện thoại của mình là cái sổ điện thoại chứa hàng trăm số của bạn bè và người thân,mà khi mất nó thì chúng ta khó có thể lấy lại được.Và bây giờ mình chỉ cho các bạn biết cách sao lưu nó mà không cần phải dùng đến phần mền nào cả.
    Đầu tiên các bạn vào danh bạ của mình và gửi nó qua đường Blutooth cho một máy P9xx(máy loại khác chắc cũng được,nhưng mình chưa thử),sau khi máy này nhận được thì bấm vào done,rồi vào messenger,beamer rổi lại gửi lại cái danh bạ điện thoại cho máy trước,roi máy này cũng bấm vào done.Sau đó dùng chương trình quản lí file như fileman chẳng hạn,vào ổ C,system,mail,tìm ở trong đó cái file có tên la "all.vcf"(cái tên này là tùy thuộc vào lúc bạn gưi cái sổ điện thoại,nếu gửi tất cả thì nó có tên là all.vcf),sau khi tìm được rồi thì bạn copy hoăc move nó sang ổ D hoặc sang máy tính cũng đươc,để khi nào bạn reset,hay format lại máy thi lấy file all.vcf chạy ra là cái sổ điện thoại lại như cũ thôi.Chúc các bạn thành công
  2. pp910i

pp910i Thành viên

Được Like:
    188
    Cách sao lưu danh bạ

Không còn cách nào hay hơn à, ít người có 2 cái ĐT P9xx lắm cách này ko ổn, có phần mềm nào làm việc này ko?
  3. saucon

saucon Thành viên

Được Like:
    12
    Pác cứ gặp em, em cho pác nhờ máy. hihihihi
    Cám ơn pác Alan_Hill nhiều.
  4. thanhgia123

thanhgia123 Thành viên

Được Like:
    0
    Dùng smartcard đi sài cái đó thì lưu danh bạ vào máy hay là gửi bằng bluetooth hay hồng ngoại cũng được chứ cần gì sài 2 máy haha.
  5. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    SmartVcard lưu vào đâu cũng được, chỉ trừ cái my Removedisk
  6. pp910i

pp910i Thành viên

Được Like:
    188
    thế hả SmartVcard hay vậy mà tôi ko biết , để tôi thử xem sao? Tôi cũng có cách này: vào danh bạ/quản lý danh bạ/chọn tất cả/send qua hồng ngoại hoặc bluetooth gửi nó vào máy tính vậy là ok, cách này được ko? quá ngon với đ/k là máy fai có thiết bị iDA hoặc bluetooth ha ha
  7. hongkhanh2

hongkhanh2 Thành viên

Được Like:
    2
    À vẫn còn cách khác mà không phải nhờ đến máy P9 khác,đó là khi bạn vào danh bạ và gửi thì bạn gửi bằng mms hoặc email chẳng hạn,sau đó bạn thoát ra để máy tự động ghi vào draf,và bạn làm như lúc đầu tôi đã nói,tức là dùng fileman,handy explorer,sman,... để tìm file all.vcf,nó vẫn ở trong c:\system\mail,....vậy là được,chúc thành công
  8. mr9

mr9 Thành viên

Được Like:
    2
    Bạn hongkhanh ơi mình đang dùng P9 đang muốn đổi sang Nokia thì có làm được thế này không ?
  9. habocap

habocap Thành viên

Được Like:
    0
    còn nếu chép từ máy vào sim thi ai co cách nào hay không vậy các bác. vì p910i của tôi chỉ cho chép từng số thôi. không cho chép hàng loạt....! khổ thế :whew:
  10. womanizerzz

womanizerzz Thành viên

Được Like:
    1
    Có ai biết software export ra file wab không ?