SDMusicSync copy .wma cho DoCoMo dòng SH không cần MTP mode

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi blackyaa, 21 Tháng tám 2009.

1. yoshiki

yoshiki Thành viên

Được Like:
    1
    mình xài sh01b copy dc nhạc thành công nhưng ko tìm thấy nhạc trong music player, "chuyển PC connections sang chế độ MTP" là gì vậy mình ko hỉu,bạn giải thích dùm mình dc ko, mình xài win xp
  2. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    MTP là chế độ sync nhạc dạng WMA bằng cáp USB thông qua phần mềm Window Media Player(phiên bản 11 trở lên)....bằng cách này chỉ cần cáp USB...kéo thả nhạc vào khung sync của WMP rồi start là sync vào máy...
    Để vào MTP mode...bạn vào Settings/General Settings/USB mode settings chọn MTP mode.
    Nếu phần MTP mode này bị ẩn...bạn cần một sim Viettel hoặc Vietnammobile kích sẵn GPRS( trước khi bỏ vào máy SH01B cần cho vào máy thương mại khác thử duyệt web một cái) bỏ vào máy sẽ hiên MTP lên.

Phần mềm SDmusic sync bạn cần convert file mp3 sang WMA mới copy và nghe trên máy dc, với phần mềm này thì ko cần MTP mode và cáp USB
    yoshiki and TanVD-Be Yeu like this.
  3. yoshiki

yoshiki Thành viên

Được Like:
    1
    mình chuyển wa wma rồi nhưng chép nhạc vào thì ko biết nó ở đâu, kim tra private/docomo/..... có folder nhạc nhưng lên máy thì ko thấy, vào music player click playtist, album,... đều hiện lên "no music" bạn à:-S , mà sao lúc mình vô music player máy ko kết nối với thẻ nhớ gì hết, vô picture với movie thì dc. Mình vào setting/... chọn mtp mode lun rồi mà vẫn ko thấy nhạc
  4. duy009

Được Like:
    3,950
    yoshiki thích bài này.
  5. yoshiki

yoshiki Thành viên

Được Like:
    1
    cám ơn bạn nha, bản mình usé là bản mới nhất đó, mọi công đoạn đều ok hết chỉ có đìu chép xong ma ko thấy nhạc, thấy bạn justiceman bảo là chuyển pc connections.... ko biết có phải là cách vào setting/ ... chọn mtp mode ko, nhưng mình đã làm rồi nhưng vẫn ko thấy nhạc (th giống bạn duchuy...):-S
  6. ruanzhonglin

ruanzhonglin Thành viên

Được Like:
    0
    ai giúp em với! em đang xài con Pana p905i nhưng ko chép được nhạc và phim em đã làm đủ cách theo các diễn đàn chỉ nhưng cũng "no music" ai chỉ em chi tiết với!
  7. duy009

Được Like:
    3,950
    P905i ko dùng dc SD music sync...bạn nên tham khảo cách dùng SDUP trong diễn đàn
  8. like_mnet

like_mnet Thành viên

Được Like:
    6
    mấy bác cho em hỏi sao em dung SD music box khi đem vào máy SH01A thì được nó hiển thị tên bài hát đầy đủ luôn . nhưng ở dưới thì nốt nhạc nó gạch chéo . em play vào thì không được ****?
  9. nh1780

nh1780 Thành viên

Được Like:
    0
    Em cũng bị tình trạng y hệt như thế náy, và cũng trên sh01a.
  10. like_mnet

like_mnet Thành viên

Được Like:
    6
    :)) đồng hội ........