SDUP quản lý, sao chép data cho DoCoMo

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi hkh, 16 Tháng mười 2008.

1. hungtd2

hungtd2 Thành viên

Được Like:
    28
    Thực ra là hoàn toàn vẫn copy dc nhạc tiếng như cách copy video
    Và nó sẽ nhận các file các bác copy vào dưới dạng video (wma,mp4 ...)
    Có một điều em chưa làm dc là ko để cho chương trình nghe nhạc nhận ra dc các file này
    fai nghe từng bài (nó sẽ trong PC movies), các bác có cao kiến nào hơn chưa ạ?

Bản mới nhất hôm nay là 5.7.3 :D, bác nào chưa có thì xem trong file gửi kèm ạ

Các file đính kèm:

• sdup.rar
      Kích thước:
      227.9 KB
      Đọc:
      487
  2. SIM-MINHU

SIM-MINHU Super Moderator Staff Member

Được Like:
    2,635
    Không cóa cách nào đâu bạn...... Vì bạn đưa file nhạc vào folder motion có nghĩa là nó sẽ dùng chương trình video để chạy file nhạc.... Khi chạy do file đó không có hình nên nó chỉ phát tiếng mà thôi.

Cách này không tiện lợi vì khi bạn đóng nắp lại sẽ tự động tắt nhạc luôn.

Nên chép nhạc thông qua phần mềm syns hoặc sdaudio hổ trợ.
  3. chungvu

chungvu Thành viên

Được Like:
    1
    mình mới mua 1 con sh906i,mình đã tham khảo sử dụng ch.trình Sdup roi,nhưng mới chép dc hình thui^^. Còn nhạc mình vẫn làm như vậy mà sao hok dc các bác...?vậy thì mình fai làm sao rồi mới "Add files" dc vậy các bác?xin chỉ giáo dùm gà mờ^^...(mà e làm mất sợi cáp rồi,chỉ chép bằng thẻ thôi) cám ơn nhìu
  4. DavidRain

DavidRain Thành viên

Được Like:
    1,339
    Mình dùng cái này là tên video trong mobile tự đổi lại thành từ 0,1,2,3.. hết Sợ ko dám dùng nữa, lại phải đặt tên lại trên mobile
  5. thedeath93

thedeath93 Thành viên

Được Like:
    86
    em thấy bản mới nhất của nó vẫn chép đc vèo vèo mà, anh đã convert nhạc sang file m4a chưa?
  6. chungvu

chungvu Thành viên

Được Like:
    1
    vậy là fai chuyển sang file M4a?^^...còn file gì có thể chép dc hok zay bạn?
  7. chungvu

chungvu Thành viên

Được Like:
    1
    ah,cho mình hỏi luôn...nếu có cáp thì mình dùng WMP để Sync nhac wa hả?vậy thì vẫn fai dùng file M4a a?rồi khi chép xong,vô chỗ nào để mở file nhạc ấy lên nhở...?mơi xài nên hok bít gì hết...xin chỉ giáo^^
  8. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    những file audio chép = sdup: m4a (sdup tự rename và đổi đuôi là mp4,3gp),mp4(convert by 3GP HD hoặc foobar2000..v.v)
    dùng WMP sycn qua thì phải xài cable USB và kết nối giao thức MTP, file sycn là wma,mp3...(còn nữa thì ko biết :D) tuy nhiên mp4 thì ko được
    Chép = sdup vào thì vào phần Music->i-mode, chép = MTP mode thì vào Music->wma
    Vẫn còn 1 cách để chép nữa là SD Audio
    Have fun!
    doithieuno and thonglq145 like this.
  9. Nhok_Sharp906i

Nhok_Sharp906i Thành viên

Được Like:
    16
    Chép vào folder MUD thì dùng music player sau đó add play list hoặc chọn i-mode là nghe dc :-*
  10. chungvu

chungvu Thành viên

Được Like:
    1
    cho mình hỏi,những file nhạc mp3 và wma có sẵn trong máy vẫn sycn qua bình thường đúng k?mình có thử...kết quả trong thẻ tự tạo thêm thư mục music và những file nhạc ở trong đó...nhưng mở máy vô music tìm để phát thì k thấy ^^...giúp mình với...