Thảo luận Sh-01d

Thảo luận trong 'JMP: Tin Tức, Đánh Giá' bắt đầu bởi boy_herovn, 10 Tháng mười hai 2011.

1. Ryu Kenshin

Ryu Kenshin Thành viên

Được Like:
    3
    Không root là không chơi game máy khác được nhé bác, chơi điện thoại Nhật là phải chịu khó, chịu khổ
    anhngheo and shop_super_pro like this.
  2. ngoc.trm

ngoc.trm Thành viên

Được Like:
    27
    Quá tuyệt, mỗi tội giá đắt quá nên chưa có điều kiện
    shop_super_pro thích bài này.
  3. anhngheo

anhngheo Thành viên

Được Like:
    59
    3D game của thằng Lg Optimus 3D và HTC Evo 3D không tương thích với SH-12c, thằng Gameloft nó ko làm cho SH-12c bạn ạ. Chán lắm thôi :(.
  4. loveyoumore

loveyoumore Thành viên

Được Like:
    305
    thế à, thế thì bạn chịu khó lên trang chủ của nhà mạng down vậy, mình dùng 006sh có phần GP.Square k biết trên sh12c có j
  5. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    có đó nha bạn, có hết...chẳng qua là bạn ko down dc thôi...nên tìm cùng độ phân giải màn hình mà sống chung với lũ thôi =))
  6. anhngheo

anhngheo Thành viên

Được Like:
    59
    Các game 3D theo mình hiểu ở đây là Game có hiệu ứng trên màn hình 3D. Mình đã tìm đủ các file .APK có độ phân giải qHD của thằng HTC EVO 3D cùng độ phân giải với SH-12c và tải Data về nhưng ko chơi được. Toàn bị lỗi Force Close :(.
  7. anhngheo

anhngheo Thành viên

Được Like:
    59
    Trên SH-12c có bạn àh nhưng đó chỉ là những game nhỏ, dung lượng thấp giải trí trong thời gian ngắn.
  8. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    thường thì các bản game chính thức dc down via OTA hoặc pre-install file cài đặt ngay trên bộ nhớ máy khi mua về(chỉ việc cài và tải thêm data chính về thôi). Các bản game với file .apk của bạn down chưa chắc đã là build gold(build hoàn chỉnh cho 1 sản phẩm). Như mình đã nói thì phải sống chung với lũ thôi...ko phải máy nó dở, mà là mình ko thể xài đúng thiết kế nhà sản xuất đưa ra :D
    DCM, anhngheo, khangduybeo1 người khác thích bài này.
  9. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
    bỏ tiền ra mua game bản quyền mà chơi,chơi ..... chi rồi ko được rồi lại thang vãn

shadow gun chơi 12c ngon lành mua bản quyền update nếu có bản mới.

mua 1 lần xài suốt đời, ngưòi ta sx đâu phải để cho bạn xài game của các máy khác. đã chơi là phải chịu ,thấy bác than vản suốt thế thì đừng chơi làm gì.

thấy bác phát biểu chắc mua máy về chỉ chơi game nhỏ

và 1 lần nữa nhăc bác nhớ japan sx điện thoại không phải để cho thế giới xài ,dù nó là sim free cũng chỉ để cho người nhật đi ra nuoc ngoài để máy có sóng và phù hợp các mạng để alo được.

CÒn muốn update fw room từ nhà mạng thì phai có sim docomo roaming
  10. anhngheo

anhngheo Thành viên

Được Like:
    59
    Mình không xài Game Cr4ck mà bắt buộc phải cài vì trên Android Market các Game của hãng Gameloft không tương thích. Gameloft nó có 2 phiên bản Game dành cho HTC EVO 3D và LG Optimus 3D:
    - Bộ Game HD như Alphast HD, Shadow Gun HD, 9mm.....
    - Bộ Game 3D Game viết riêng cho màn hình hỗ trợ 3D không cần kính như Alphast 3D, NOVA 2 3D, Assassin's Creed 3D....
    Đối với Game HD thì trên Android Martket có nhưng vấn đề tương thích cho Sh-12c chỉ được vài Game, còn đối với bộ Game 3D trên Android Market không có mà được down via OTA hoặc pre-install file cài đặt ngay trên bộ nhớ máy như bạn Duy009 nói. Bạn Duy007 nói 1 câu thật sự đúng về phần Game cho SH-12c: ko phải máy nó dở, mà là mình ko thể xài đúng thiết kế nhà sản xuất đưa ra [​IMG]

Vì vậy phải tìm File .APK các dòng có cấu hình tương đương để cài cho Sh-12c, bộ Game HD có thể cài được sử dụng bình thường (tuy nhiên nó chạy không ổn định vì không phải dành cho SH-12c và là Game Cr4ck nên có lỗi) nhưng bộ Game 3D thì không có game nào sử dụng được. Và cả 1 số Game của Electronic Arts cũng vậy. Đây là 1 thiệt thòi rất lớn cho Sh-12c chỉ vì SH-12 chỉ dành riêng cho thị trường Nhật Bản.
    Đã chơi là phải là người chơi thông minh, chứ đã chơi là phải chịu thì chơi làm gì. Trước mình dùng IOS khi chuyển qua Android, ngắm ngay con Android Nhật Bản vì thương điện thoại Nhật Bản tạo cho mình 1 cảm giác rất tin tưởng, nhưng khi trải nghiệm thì nó thực tế không như mình suy nghĩ. Đành chia tay với em nó nhanh chóng!
    khangduybeo and shop_super_pro like this.