Sharp 903. Bạn chọn loại tai nghe nào?

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi theheo, 30 Tháng tám 2007.

1. nguyenngocgiang

nguyenngocgiang Thành viên

Được Like:
    285
    Bác có tai nghe zin của 705 ko, bác ở đâu, em mượn nghe thử chút coi, nghe bằng tai nghe 903 đã thích lắm rùi, ,ko biết 705 thế nào nhỉ, nghe bác nói thèm quá........
  2. hellojad

hellojad Thành viên

Được Like:
    29
    Bác tieutruc ở HN thì cho AE bít luôn chỗ mua hàng tốt với, chứ thấy nhìu nơi bán, chẳng bít tin tưởng đc kô....(ShopDunk em mua 1 lần rùi,cạch mặt lun:p...)
  3. hoangpham75

hoangpham75 Thành viên

Được Like:
    102
    Mình thích nghe = Jack LCD + PX 100...
  4. buihunghp

buihunghp Thành viên

Được Like:
    545
    Nếu chưa nghe qua tai nghe ngon lành khác thì tại zin của 903 cũng tốt rồi, nhưng nếu có điều kiện dùng tai nghe loại tốt một chút thì mới thấy cái hay của Sharp.
  5. tieutruc

tieutruc Thành viên

Được Like:
    175
    dễ thôi
    chuyên môn và đam mê của mình mà -nhưng nói ra sợ anh em lại thích mấy cái sen PX .với mấy cái tai nghe rẻ tiền -cứ kêu là được
    Trung tâm máy kỹ thuật số TECHLAND - 35 Hàng Khay - Hoàn Kiếm - Hà Nội
    chỗ này thì không dám nói phét-độc nhất cả HÀ NỘI
    về giá cả và chất lượng cực uy tín
    vì chỗ này là người quen của mình
    anh em nào thích đồ kỹ thuật số thì nên qua đó -tham khảo và thẩm định
    ở đấy không có chỗ cho nhưng dòng tai nghe phổ thông như SONY hay SEN
    còn đừng tin bât kỳ shop nào-cửa hàng nào cả
    nếu muốn thưởng thức âm thanh và đồ chơi công nghệ kỹ thuật số kiểu HI-TECH thì nên qua đó 1 lần thì biết
  6. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Dòng sony có chức năng Megabass rất hay có khuynh hướng bổ sung thêm Bass vào những bài thiếu bass nên khi test cùng 903SH thì lại có cảm giác "dữ dội" hơn.. đổi lại cho sự bổ sung bass vào cho mỗi bài nhạc thì treble và mid lại có cảm giác "đuối" thấy rõ.. nên các moder thường tập trung vào điểm này để chỉnh sửa[SL4x cũng đi theo hướng này.]..! Khi nhiều thể loại nhạc cùng lúc với Megabass thường không mang lại hiệu quả nhất định vì nghe lâu bass bài nào cũng giống bài đó [tiếng bass có rất nhiều loại khác nhau] nên với một số bro thích dance, hiphop, rock.. các thể loại nhạc nặng thường thấy "thích" hơn. Với 903SH điểm yếu nằm ở biên độ rộng âm thanh.. rất tốt với âm mid và treble "thiên sáng" nhưng lại thể hiện yếu với bass nằm dưới biên độ split Freq 30Hz [S.E. sau khi được các moder cắt với sự thể hiện của bass cũng nằm ở tầm 75Hz] nên có bass sâu hơn S.E. rất nhiều như bro nào nhận xét "thình thình" chứ "thịch thịch" đó[đọc là hiểu ngang và sâu khác nhau như thế nào..]. 903SH thích hợp với thể loại nhạc acoustic, classic, guitar, ballad!
    happyhn thích bài này.
  7. devil_xxx

devil_xxx Thành viên

Được Like:
    74
    Nói về tai nghe cho Sharp 9xx thì em cũng có thắc mắc, tại sao mấy dòng máy của Sharp và Toshiba lại có cùng một kiểu tai nghe nhỉ, mà em chưa được nghe thử 903 + Tai nghe xịn nên em kô biết chất lượng như thế nào nhưng em thấy tai nghe zin nghe cũng sướng tai rồi. Mà sao cũng máy 903 mà sao em thấy có 2 loại tai nghe đi kèm với máy mà chất lượng lại khác nhau. Để em kiếm mượn tai nghe xịn nghe thử coi chứ nghe mấy bác bàn luận em thấy thích wa !
  8. loangha

loangha Thành viên

Được Like:
    17
    Tai nghe theo máy của 903SH thì nói chung là ổn rồi nhưng do nghe tai ineer quen rồi lên thấy âm lượng của am thanh bị thoát nhiều quá nghe không đã nhưng hichíc xắm em tai nghe xịn còn đắt hơn tiền mua máy bao giờ mới đủ hìu để mua đây. Đành yêu đoạn cuối của W810 vậy!
  9. trungkienxxx

trungkienxxx Thành viên

Được Like:
    0
    Radius là đỉnh nhất
  10. [X]iRo

[X]iRo Thành viên

Được Like:
    1
    Nghề chơi cũng lắm công phu các bác nhỉ, em mới vào mà chóng mặt quá. Khi nào mới hiểu sơ sơ đc đây T_T.