SHARP and photography.

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi minhhoang, 25 Tháng bảy 2007.

1. 2lua_like_sharp

2lua_like_sharp Thành viên

Được Like:
    272
    bác chụp khéo quá, cứ tưởng Sharp nhà mình là Canon k hà, đg định bán con sharp 904 đi nhưng thôi, k bán nữa,chụp đẹp quá. thanks bác
    nicky.nguyen thích bài này.
  2. nicky.nguyen

nicky.nguyen Thành viên

Được Like:
    330
    * SHARP 904 3.2Megapixel, sang ảnh bình thường xem đẹp nhất ở cỡ size 13x18. Bạn đừng hiểu sai về "chấm" và chất lượng ảnh. Nó hoàn toàn khác nhau. "Chấm" nhiều đơn giản chỉ giúp cho bức hình to lên mà thôi, không quyết định cái đẹp của bức ảnh.

* Nếu muốn sang ảnh lớn với SHARP 904, dùng Photoshop chọn crop ảnh: Width (chiều rộng ảnh muốn sang) - Height (chiều cao ảnh muốn sang) - Resolution (gõ 300) - giữ nguyên pixels/inch. Bạn sẽ sang được với khổ lớn hơn 13x18, tuy nhiên lời khuyên là không nên ham sang ảnh lớn quá với hình gốc 3.2MP - Ảnh đẹp hay không còn tùy thuộc vào: người chụp có rung tay và ảnh có bị noise không? Thao tác trên photoshop chuẩn và nơi bạn đến sang ảnh phải đạt chất lượng nhất định. Còn tùy thuộc rất nhiều yếu tố, nếu bạn càng đòi hỏi về chất lượng thì càng phải tìm tòi và chịu khó.
    * Chúc thành công !!!

>>> to buiqtrung: hình chụp tại bến đò Hội An nhìn chệch về phía Cẩm Kim phải không pác, phía trên góc trái của tấm hình hình như là Red House Restaurant á thì phải ??? Hổng biết nữa, đoán đại, sai pác đừng la em... hehe
    batboy_boy thích bài này.
  3. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    to nicky: 100% exactly roài đó.Đúng là dân bản địa,rành như thổ địa.:D.Up thêm vài tấm nữa cho a e mở mang tầm mắt đi nicky.
    to conan05 : hic đâu chỉ riêng gì bác đau.Huhuhu.:((:((
  4. nguoi_la

nguoi_la Thành viên

Được Like:
    22
    ko có ý gì...chỉ có điều là ko tin mấy tấm này chụp từ mobile...hic hic...đẹp quá
  5. vuthanhphu

vuthanhphu Thành viên

Được Like:
    9
    Nhìn hình, em nghĩ bác nicky là nhiếp ảnh gia không biết có đúng không ta.
  6. i_love_sharp

i_love_sharp Thành viên

Được Like:
    20
  7. zI.

zI. Thành viên

Được Like:
    292
    hix nhìn hình mà kô thể tin nổi là chụp = 1 máy đt công nhận tay nghề chụp hình wá good
  8. nicky.nguyen

nicky.nguyen Thành viên

Được Like:
    330
    * to nguoi_la: Bạn muốn biết một tấm hình nào đó được chụp từ máy nào, click chuột phải vào tấm hình >>> Properties >>> Summary >>> Advanced, bạn sẽ biết Camera Model và thông số của tấm hình ngay

* to vuthanhphu: cảm ơn pác, nhưng mình chỉ vì yêu Sharp mà vác em nó đi chụp lung tung cho vui thôi chứ thật sự là chưa bao giờ cầm con D-SLR nào cả... ghiền muốn chết nhưng điều kiện vẫn chưa cho phép, hix... hix...
  9. nicky.nguyen

nicky.nguyen Thành viên

Được Like:
    330
    * Hehe... Manual Focus, một trong những điểm mạnh của SHARP. Hình này nếu mà Trung lấy lên một chút, sao cho đừng thấy tấm bảng đá ("... CÁO BẠCH" gì đó, vì cái này nó làm cho bức hình bị chi phối) và thể hiện lun cái ngọn của nhánh cây này nó sẽ đạt hơn nữa.

* Thân ái !!!
    buiqtrung thích bài này.
  10. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Ờ ờ sẽ cố gắng thêm.Thank kiu nicky.