Thảo luận Sim Viettel nhận - gửi tin nhắn ko dc (có ai bị như em ko?)

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi lele10119, 17 Tháng ba 2010.

1. dongxanh0123

dongxanh0123 Thành viên

Được Like:
    358
    dổi vina hay mobi thì bình thường mà huhu
  2. lele10119

lele10119 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình gọi lên tổng đài thì nhân viên báo là đang nâng cấp cái dzì đó nên lâu lâu bị tình trạng này mong anh thông cảm... nói dzậy cũng bằng thừa, mình giờ cũng ko biết fải làm sao nữa, chỉ mong AE có ai bị tình trạng này có cách khắc fục thì chỉ cho tụi mình với, thanks all:(
  3. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    hiện tại thời điểm này sim Vina củ chuối...pos tay
  4. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    :D thực ra mấy bác ở tổng đài gì đó cũng không có biết nhiều đâu :)) Mình cũng đang dùng sim viettel trên con 2g và vẫn thấy bình thường...

Chắc máy của bác lại cài mấy cái logo mạng hay là cấu hình mms rồi... bác kiểm tra lại xem máy bác đang cài những cái gì từ Cydia?
    dongxanh0123 and audiv8 like this.
  5. dongxanh0123

dongxanh0123 Thành viên

Được Like:
    358
    dạ em ko cài bất cứ gì vì thật ra em ko biết gì ngoài retore fw 3.0 hay đại loại là vậy...thật lòng là vậy
    nhưng lạ 1 điều sim vt đó đưa qua máy samssung cùi pắp thỉnh thoảng cũng hiện logo mạng là movil gsm
    sim vt daily info chứ ko phải 64k
    hiện em tạm ngưng ip xài cùi pắp thì rất ok.....để sim hết tiền rùi chuyển qua trả sau thử
  6. lele10119

lele10119 Thành viên

Được Like:
    0
    Em thì up FW custom bữa anh chỉ trên yahoo chat mừ, chỉ vào source của gsm cài thôi ko cài dzì của Cydia cả, chỉ thấy khi vào Cydia để vào source của gsm thì thấy nó update cái dzì đó ở trên đầu trang...còn cái Logo thì em ko chỉnh sửa dzì nó hết, còn cấu hình mms thì em chịu, trước giờ chưa xài mms nên ko biết ko rớ vào:(
  7. lele10119

lele10119 Thành viên

Được Like:
    0
    Chỉ mong sao người dùng mua iphone của viettel bị trường hợp như dzày thì may ra tụi viettel tìm hướng khắc fục tình trạng này:(
  8. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    tóm lại là tất cả các lỗi xảy đến với iPhone ko trong trạng thái "bình thường" là do các ktv hướng dẫn khách ko chi tiết,sử dụng ;),đơn giản vậy mà cũng không nghĩ ra :))
  9. DKNY

DKNY Thành viên

Được Like:
    4
    Bạn thử set quyền cho cái thư mục sms và cả 2 file trong thư mục đấy là 0777 xem có giải quyết được không nhé. Nhưng tốt nhất vẫn là làm như Dtube chỉ nhé.
  10. lele10119

lele10119 Thành viên

Được Like:
    0
    Bác chỉ cho em cách update Carrier với, em cắm itune vào nó đâu có thông báo update carrier dzì đâu Bác