sp8 for xda (m110s) - new

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi vuotlentruoc, 29 Tháng tám 2012.

1. vuotlentruoc

vuotlentruoc Thành viên

Được Like:
    9
    đang xài nè, j chứ mình mới xài mà đã úp bao nhiêu rom rùi, cả rom stock mình cũng đã up. bạn úp bao nhiêu rom rồi mà nói vậy?
  2. vuotlentruoc

vuotlentruoc Thành viên

Được Like:
    9
    để nghị add xem xét lại tư cách member duongthuongtruc, góp ý thì ít mà vô chọc gậy là nhiều.
  3. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    Bác chủ thớt cho ít hình của rom lên đi bác
    :D
    thông tin mập mờ quá
  4. vuotlentruoc

vuotlentruoc Thành viên

Được Like:
    9
    việc úp rom nào tốt là do mỗi người cảm nhận của mỗi người thôi. mình đã úp sp8 for xda version rồi nhưng h lại quay lại bản sp1 của bác ebooker. bác nào muốn thử sp8 thì cứ up, rom này do bên xda làm lại thôi.
    iamsorry thích bài này.
  5. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    Ừk tốt nhất là nên úp rom khác
    nhưng ng ta lun cố gắng thống nhất và tìm đến 1 cái chung để thảo luận mà
    nếu bác có úp lên cho a e tham khảo :D
  6. sgvny2k

sgvny2k Thành viên

Được Like:
    66
    Đính chính là chính FTE9K - người cook ROM GFAN - là người làm ra bản XDA (Anh ngữ hoá) luôn. Mình cũng mới từ bản SP6 XDA lên SP8. Pin thì thấy vẫn thế, SP6 là đã khá lắm rồi. Còn về sự mượt mà thì không cảm nhận được hơn kém thế nào.
    Theo mình hiểu thì nếu đúng như FTE9K trình bày trong bản nâng cấp có "cho phép odex system files trong hidden menu + zip alignment" thì hệ thống sẽ mượt hơn và giảm phần nào chi phí CPU cho việc decode data.
    SP6 lên SP8 có mang theo các nâng cấp phần mềm của bản SP7 (chỉ có bản Chinese) như version mới các app theo máy và Holo Launcher lên Pro có cập nhật số Missed call và SMS chưa đọc trên icon của app.
  7. sgvny2k

sgvny2k Thành viên

Được Like:
    66
    Bác chủ cập nhật cái link mediafire của bác toanboha vào post đầu tiên cho anh em dễ thấy và download. Mình download ở bên trang TQ thì chậm lắm - mấy tiếng đồng hồ trong khi bên mediafire thì chỉ mất chừng 15 phút.
  8. hailam150987

hailam150987 Thành viên

Được Like:
    3
    Các bác tiện đây cho e hỏi tí, e mới dùng Adroid nên hơi gà tí, E đang đùng ss M110s trên, E mới down bản rom mới này về, e muốn up lại rom, vậy e muốn hỏi làm như thế nào để khi up lại rom xong thì mình có thể đồng bộ lại các app mình đã cài ở bản rom cũ ạ, chứ giờ cài lại từng cái mất time lắm. cảm ơn các bác.
  9. vuhoangpro1

vuhoangpro1 Thành viên

Được Like:
    112
    B dùng titanium backup nhé, cách dùng b có thể lên google tìm thêm :)
    hailam150987 thích bài này.
  10. sgvny2k

sgvny2k Thành viên

Được Like:
    66
    Theo cách mình đang làm thì:
    1. Cài Titanium Backup Pro (TBP) như bên TinhTe hướng dẫn.
    2. Dùng TBP backup apps vào trong thẻ nhớ ngoài.
    3. Flash ROM.
    4. Cài lại TBP.
    5. Restore apps từ TBP.

Mình còn thấy các bác khác dùng Tegrak backup nhưng chưa xài nên không có ý kiến.
    hailam150987 thích bài này.