sp8 for xda (m110s) - new

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi vuotlentruoc, 29 Tháng tám 2012.

1. Ray08

Ray08 Thành viên

Được Like:
    12
    Bản này nói chung giao diện đẹp. Dùng thích phết. Mượt, ít hao pin. Nhưng ko biết có bạn nào lỗi wifi như mình ko. Mình chạy bản này wifi nó bắt cứ chập chờn, bắt lúc được lúc mất. Cho dù ngồi cạnh cổng phát wifi luôn :(
  2. galaxysm110s

galaxysm110s Thành viên

Được Like:
    70
    xem lại router hoặc có thể bộ phận wifi của bạn bị lỗi, mình xài rom này bắt wifi rất OK, mỗi tội chưa fix được GPS :<
    Ray08 thích bài này.
  3. Ray08

Ray08 Thành viên

Được Like:
    12
    http://www.gsm.vn/threads/704159/ Bên tinhte có bài fix GPS này. Bạn thử xem đc ko :)
    galaxysm110s thích bài này.
  4. Mac_Anh

Mac_Anh Thành viên

Được Like:
    6
    Cảm ơn các bạn đã giới thiệu bản rom này, mình đã up 1 vài rom: và cảm nhận stock rom đem lại cảm giác nhẹ nhàng nhất, tuy vậy do nhược điểm là SMS 80 ký tự khiến đôi lúc nhắn tin khó chịu, mặc dầu mình rất ít nhắn tin.
    Vơi hiểu biết còn hạn chế, mình xin mạn phép đưa ra ý kiến cá nhân về bản rom:
    Sau khi mình up bản Gfan SP8 XDA này cảm thấy không cần up thêm rom nào nữa. Nhược điểm duy nhất của bản GF Sp8... này chính là chỉ có 3 thứ ngôn ngữ: English, Korean và "Tàu". Bù lại, bản rom đem lại cho em nó sự ổn định và nhẹ nhàng. pin được >1 ngày nếu nghe gọi + tắt Wifi, 3g. độ sáng = auto.
    1.Home Screen sau khi chuyển sang holo laucher plus

Mặc định, bản rom có giao diện gốc android 2.3.6 gingerbread.
    Mình đã chuyển sang launcher Holo plus bằng cách: Setting\Extra Settings\ Advance Settings\ Switch to Holo Launcher. Các bạn cẩn thận không nên chọn các menu khác trong Extra Settings này vì đã 1 lần mình nghịch khiến em nó treo ở boot screen dẫn đến phải wipe lại.
    2.Drawer
    3.Rom đã đã root.
    4.Các chức năng thiết yếu của máy như full sms, contact, googleplay, dialer... tất cả đều ổn.

4.Game:
    - Chưa bao giờ treo máy khi chơi PVZ popcap.
    -Android thông minh nhờ cơ chế tự đóng ứng dụng và giải phóng ram, song với giới hạn phần cứng của m110s thì thực sự khó khăn cho vấn đề chịu đựng các game HD, hơn nữa khi cài watch dog thì mình nhận ra 1 điều: vấn đề treo máy không phải chủ yếu do ram, mà 1 phần các ứng dụng chiếm 1 phần lớn sức lực của CPU. mình đã thử với siêu phẩm blood and Glory(glu mobile) và nhận thấy các bản rom Việt hóa dù có clean ram đều gây treo máy vặt--> tháo pin. Với bản này thì mình cảm thấy ít xảy ra hơn và gần như không xảy ra khi ta chưa cài các phần mềm khác. Các bạn vẫn nên khắc phục bằng android NQ android booster và để chế độ auto Optimization để khi cài các phần mềm cần thiết khác+ và trước khí chơi game HD này các bạn nên clean 1 lần bằng NQ android booster.
    3.Xem phim trực tuyến: Với mạng 3g Mimax.
    mình đã thử phim shooter 2007 ở trang phimvip.vn và em m110s đã hoàn thành được việc play flash như 1 pc nhỏ, mặc dù yếu hơn vì trang web không compalitible video cho smartphone.
    Các bạn nào muốn play phim trên các trang web cần vào browser\more\setting\ Enable plug-ins\ Always on để bật flash player.
    4.GPS.
    1 số diễn đàn có nói: M110S có chip GPS yếu và quả thực không chính xác bằng con "Nókìa" 5800 cũ của mình.
    Các bạn tự hiểu khi nhìn cái vòng tròn xanh bao quanh cái mũi tên chỉ hướng của googlemap.
    -khi đứng 1 vị trí: Có lẽ tính ra chính xác đến 1-2 mét vuông các bạn à.
    -Đôi khi độ chính xác giảm trầm trọng có thể do ngồi trên xe khách và sóng GPS bị suy yếu và thực sự thua con 5800.
    nhận định, bản rom đã hoàn thành tốt chức năng GPS tích hợp.
    5. Lỗi clean ram với task manager
    Thật khó chịu khi mở task manager và clean ram, sau đó nhấn phím back, máy tự open 1 phần mềm nào đó như contact hay 1 game, dialer..., thủ phạm gây ra lỗi này chính là Holo launcher bóng bẩy, các bạn dùng laucher này đã biết rồi. Để khắc phục, các bạn hãy sử dụng NQ Android booster thay Task manager để clean ram. các bạn nên loại trừ Holo laucher ra khỏi danh sách kill: bằng cách Running Apps\bỏ tíck holo laucher, tình trạng trên sẽ chấm dứt. Còn bạn nào dùng laucher gốc thì khỏi cần làm việc trên.
    6. Tiện ích "hotkey" trên notification bar.
    Bạn thường tắt 3g khi không dùng để máy đỡ ngốn pin? mỗi lần bật web, Facebook... bạn quên bật 3g và lại phải nhấn home ra homescreen để bật 3g, thật bất tiện phải không? Tiện ích "hotkey" trên thanh thông báo đã khắc phục được tình trạng đó. Mặc định, hotkey cài phím khóa màn hình, bạn hãy thay đổi hotkey bằng cách vuốt thanh thông báo xuống\nhấn giữ hotkey\ Hot Key function Settings\ thay = 3G Switch. Như vậy mỗi lần bạn đang ở 1 chương trình nào đó muốn bật tắt 3G các bạn sẽ vuốt notification xuống và nhấn Hot key để enable/disable 3G.
    7.Camera không phải bàn, vốn chỉ có 5M, bức ảnh trên chụp vào ban tối.
    [​IMG]8.Wifi tốt, không thấy trục trặc.
    Nếu các bạn chịu sử dụng M110S với ngôn ngữ tiếng Anh thì đây là bản rom tốt cho nhiều tác vụ cần thiết. Có thể nói với mình như vậy là đủ. Các bạn up và cho ý kiến nhé, nếu cảm thấy bản nào tốt, anh em giới thiệu mình tham khảo học hỏi. Với hiểu biết còn hạn chế, mong anh em đừng :gach:nhé!!!
    cooldat92, Super Lorax and Lardy like this.
  5. dungtu1522411

dungtu1522411 Thành viên

Được Like:
    140
  6. Super Lorax

Super Lorax Thành viên

Được Like:
    245
    Bài cảm nhận hay. Mà bạn có biết làm sao thêm data on off cho sp8 xda k.
  7. Phongitme91

Phongitme91 Thành viên

Được Like:
    13
    sao chả ai dùng sp10 nhỉ
  8. Super Lorax

Super Lorax Thành viên

Được Like:
    245
    Có ổn định như sp8 k? H.nào úp thử? Cho xin ít ảnh
  9. nguyentri8x

nguyentri8x Thành viên

Được Like:
    27
    sp10 còn tiếng tàu chưa English hóa hết chuẩn
  10. Super Lorax

Super Lorax Thành viên

Được Like:
    245
    Vậy thì cứ sp8 mà chiến thui nhỉ. Mà làm sao có data on off nhỉ để hotkey lắm thao tác quá ai mod hộ 1 cái sst bar nét chuẩn với