Subscriber Artificial Module (SAM)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi zencafe, 18 Tháng mười hai 2010.

1. thq

thq Thành viên

Được Like:
    3
    Mình cài SAM rồi nhưng vào SAM thì ko thấy mục De-Activate iPhone.
    Lúc chọn nhà mạng thì báo lỗi 1631 hoặc invalid sim
    Vì không chắc là mình xài của nhà mạng nào nên không biết do thao tác sai hay là do chọn nhà mạng sai?
    Máy mình dùng pwnagetool 4.2 restore custom 4.2.1, giờ không có cột sóng nào.
    Xin giúp đỡ

---------- Post added at 04:20 PM ---------- Previous post was at 03:36 PM ----------

Đã dùng ultrasn0w để unlock iP:)
    Còn về vấn đề hao pin thì để xài thử rồi dùng tiếp :)
    Thanks
  2. nguoimaulanh

nguoimaulanh Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi nếu đã active dc - SAM rồi thì mình có thể remove SAM đi k?Vì vô mobile subtract thấy có SAM đang chạy, nếu vậy thì đâu thể giảm hao pin dc fai k ?
  3. dragonvip

dragonvip Thành viên

Được Like:
    23
    active bằng sam đc rồi thì remove sam đi..để làm gì.....nên backup active lại để sau bày restore
  4. nguyensyluong

nguyensyluong Thành viên

Được Like:
    0
    Nhờ bạn hướng dẫn thật chi tiết được không?
    mình làm mãi với con 3g bb 06.15 FW 4.1 mãi mà chẳng được

---------- Post added at 04:53 PM ---------- Previous post was at 04:48 PM ----------

Nếu iTunes nói rằng “Invalid SIM”, bạn phải tự chọn nhà mạng thích hợp (nhà mạng gốc mà iphone được bán theo máy) theo những cách kế bên “Automatic” và click vào SIMID

Nếu theo câu này thì phải dùng sim của nhà mạng gốc mà iphone được bán theo máy thì mới active được đúng không sư huynh?
    em làm trên con 3g FW 4.1 dùng super sim của mobifone mãi mà không được

---------- Post added at 04:55 PM ---------- Previous post was at 04:53 PM ----------

Anh Thiệu hướng dẫn lại cụ thể đi, em làm trên con 3g FW 4.1 dùng super sim của mobifone mãi mà chẳng được
    Cảm ơn anh trước
  5. salemnb

salemnb Thành viên

Được Like:
    167
    Từ bài viết của bboy_tna0801
    kinh nghiệm cảu mình thì để mothod auto,rồi để yên lưu ý lúc đó chưa cấm sim,để yên tý đợi khoảng 1',rồi cắm vào nó active(mà cung hên xui àh lúc nó active lúc nó k active thì làm lại )...thế nào cũng dc,ra cái hình như mình là ok

Mình làm với 1 em 3gs của pháp , chọn thủ công theo mạng và mã id của nó thì được. Nhưng còn con 3gs của vợ thì làm mãi không được. Model máy là MC132J/A, mình kiểm tra thì hình như là máy của Japan Softbank. Vào danh sách các mạng của Japan thì không thấy cái nào là softbank cả, thế là mình chọn cái vadafon. Nhưng chọn thủ công cả mấy chục cái ID cũng không xong. Thằng mạng này sao lắm thế cơ chứ.
    Bạn nói giùm lại cái lúc mà cắm sim vào để active ấy, nói rõ hơn chút được không
  6. sky0809

sky0809 Thành viên

Được Like:
    2
    mình cũng softbank, làm mãi không được :-s
  7. salemnb

salemnb Thành viên

Được Like:
    167
    gsm mình chắc nhiều máy nhật. bác nào làm rồi có kinh nghiệm cho ý kiến giúp với ạ
  8. hihi113

hihi113 Thành viên

Được Like:
    0
    nếu active khắc phục đc lỗi hap pin thì ko biết có khắc phục đc lỗi GPS trên bb 06.15 ko vây các bác...
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    SAM không liên quan đến GPS !!!
  10. hatd2

hatd2 Thành viên

Được Like:
    4
    Tôi dùng 3GS lock new BT, fw 4.0.1, JB=Limera1n; UL=ultrasnow. Sau khi cài SAM xong là treo cáp luôn. Các bác xử lý với