Thắc mắc về LG mời bạn post bài hỏi để được giải đáp

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi homicine, 21 Tháng bảy 2008.

1. beplaogia_b2

beplaogia_b2 Thành viên

Được Like:
    6
    mua con KP 175 ý!dòng này cũng mới.có gần 1,2tr thui. có nghe nhạc, chụp ảnh ( VGA). với giá này mua dòng này ổn nhất!
  2. homicine

homicine Thành viên

Được Like:
    21
    1,3 tr nhưng bạn phải chấp nhận một số điều kiện ví dụ như giới hạn về thẻ nhớ, hay camera, hay chức năng nghe nhạc v.v...
    với 1,3 triệu thì có lẽ chỉ có KG195 hoặc KP175 để bạn chọn, KP175 rẻ hơn một chút so với KG195, nhưng các tính năng cũng tương đương (cùng camera VGA, hỗ trợ thẻ nhớ, nghe được một định dạng nhạc là mp3)
  3. Queenv

Queenv Thành viên

Được Like:
    9
    Em đang chuẩn bị mua con KP175, bác nào có phần mềm trò chơi thích hợp với con này thì cỏi cho em vơi! Với lại KP175 nghe được mp4 không?:D
  4. homicine

homicine Thành viên

Được Like:
    21
    Để tìm bản game thích hợp bạn cần chú ý:
    Chọn đúng độ phân giải màn hình mà game hỗ trợ (một số game màn to thì ko cần chú ý nhưng KP175 độ phân giải nhỏ nên phải chú ý, nếu game to hơn độ phân giải thì bạn sẽ không thấy được các phần biên hoặc game sẽ không chạy)
    Để down game cho LG bạn vào trang chủ, có hỗ trợ download rất nhiều thể loại game, đủ để bạn "play" suốt cả tháng :-?
    http://vn.lgmobile.com/web/web.mobile.RetrieveGames.laf?contentType=01
    Bạn có thể xem mp4 và 3GP trên KP175
  5. nms5011

nms5011 Thành viên

Được Like:
    7
    Lỗi này của bác chỉ có bảo hành mới sửa được thui. Bác ra số 2 Lý Thường Kiệt đoá. Nhưng bác đang dùng bình thường mà bị như vậy thi lạ thật. Thông thường mấy lỗi củ chuối kiểu đấy em toàn tháo pin ra lap lại chay như bình thường và lần sau cũng không thấy lặp lại.
    [V] thích bài này.
  6. nms5011

nms5011 Thành viên

Được Like:
    7
    Bạn có thể xài mấy bộ từ điển free trên mạng cho mobile. Nặng khoảng 4-5mb đấy. mình chưa thử cài váo KF750 nhưng đã cài thử kp500. Thay chạy tốt nên nếu muốn thì để lại mail mình gửi cho, lười upload nên mạng lắm. :D
  7. nms5011

nms5011 Thành viên

Được Like:
    7
    em để lại mail đi, a sent phần mềm game cho. Nhưng cái này chẳng lẽ lại cho không ah? :-"
  8. hongthang704

hongthang704 Thành viên

Được Like:
    2
    xin mấy bác chỉ mình cách xoá logo mạng cho LG KF 750 .THX
  9. homicine

homicine Thành viên

Được Like:
    21
    Xóa logo mạng cho LG thì bạn sử dụng hình nền có phần ở dưới logo trùng với màu của font chữ logo mạng, ví dụ màu trắng thì hình nền cũng trắng nên sẽ ẩn logo mạng đi.
    Hình như trong phần setting có phần ẩn logo mạng hoặc phần ghi status lên màn hình mà, như thế sẽ ko thấy logo mạng nữa <:-P
    hongthang704 thích bài này.
  10. nms5011

nms5011 Thành viên

Được Like:
    7
    Bác nào biết chỗ bán KS360 mầu hồng pha trắng rẻ nhất ngoài HN không? em đang cần gấp nhưng kinh tế eo hẹp. :(