Thắc mắc về LG mời bạn post bài hỏi để được giải đáp

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi homicine, 21 Tháng bảy 2008.

1. O_ronin_O

O_ronin_O Thành viên

Được Like:
    0
    pan dung lg thi pan phai nhap post 10.1.10.46
    va paygat 8000
    goodlucky
  2. hoangtungaytho

hoangtungaytho Thành viên

Được Like:
    3
    Mình mới sắm em KM900 chưa biết sử dụng nhiều lắm nhưng tình trạng em có vẻ không ổn. Hôm qua có cuộc gọi đến thì vẫn đổ chuông nhưng không dùng được bất cứ cái gì. Tối thì em tự nhiên khởi động lại (mới có 1 lần), sóng thì chập chờn lúc có lúc không vậy là bị làm sao?****?AI giúp mình với. Mình mới dung 3 ngày. vẫn có thể đổi máy khác
  3. kinglove1112

kinglove1112 Thành viên

Được Like:
    0
    Mấy bác ơi hướng dẫn em cài theme và phá pass seccurity máy KC910i với mong được giúp đỡ
  4. hilary clinton

hilary clinton Thành viên

Được Like:
    0
    em mới xin được con LG KE970, đại loại là lúc xin về em reset lại toàn bộ ồi nên cái gì cũng như mới. Kiểu như code của máy thì thành 0000, rồi Java account thì "no account" (kì thực em cũng chẳng biết cái java account này để làm j >.<)

rồi em bắt đầu cài ứng dung java cho em nó. Đầu tiên là thử vào vitalk bằng đt thì chả down đc vitalk về j cả. down bằng pc rồi cóp vào điện thoại, install xong thì nó kêu là "connection failed. check Gprs/wifi connection"
    (vừa vào google thì hỏng nỗi j... hay là do em dùng vietnam mobile nhỉ) thôi em chán VT
    rồi mang ra cài thử shmessenger thì nó tông ngay vào đầu câu "the root certificate can not be found - 56. pls contact the applicaton provider 4 more info" ><:006:

nản tiếp, em quay ra cài thử từ điển
    - đầu tiên em thử với DictionaryForMIDs_3.0.0_EngVie_109k, rồi sau quay sang AED_s60 (chả biết down cái advanced eng dict này từ trang nào về nữa) thế nhưng kết cục vẫn là nó chả nói chả rằng, install 1 phát là nó restart đthoại luôn

giờ em nản òi. điện thoại vs em ứng djng java cần nhất là từ điển vs chat mà :(( làm sao h?****?:21:
    cái mobile pocket reader cho java cũng chả cài đc, lỗi cũng liên quan đến certificate như nhau... ức

cài cả loạt như thế, thấy mỗi điểm chung của chúng nó là đều hỏi mình "application unsigned. Continue?"... Nói thiệt là em ngu lâu, chả hỉu j >< em cứ continue thôi, và y như răng cont thì vẫn chả cài đc

bác nào giúp e vvs :((

haizzz tiện đây nói lun là ghét con của em ở điểm ko đổi theme đc.... bik thế mua lg kp 220 cho xong. máy này nghe nhạc loa ngoài chán òm, nghe tai nghe nhìu thì điếc cái lỗ tai mất. nhắn tin thì châm,... đc môi cái đẹp thôi chứ chả đc cái j cả :((:((:((
  5. hipbro

hipbro Thành viên

Được Like:
    0
    cho hỏi down phần mềm và game cho lg gd900 ở đâu và cài đặt ntn?
  6. hilary clinton

hilary clinton Thành viên

Được Like:
    0
    à còn nữa..... con LG KE 970 của em hình như lại chỉ chơi đc mp3 vs aac thui hay sao nè... wav vs wma chịu chết.... hức...

em ớn con KE 970 này lắm rồi. phín nhắn tin chả nảy j cả. đc mỗi cái là cài đc wallpaper là file swf, hức. nó cũng ko coi đc mp4 hay sao ý... (hay coi đc mp4 nhưng encode của nó là j thì ko bik... chứ coi video 3gp thì thà ko coi còn hơn)

có bác nào cps LG PC suite ko?**** iem cần quá

mà con này muốn nghe đc nhạc = mp3 player thì phải cóp nhac vào bộ nhớ máy đấy. trong khi bộ nhớ có 45 MB :( bộ nhớ dành cho java của nó cũng có gần 15 MB thì phải. hức. ức chế kinh.... ko biết có bác nào có cách khắc phục ko
  7. vangtuba

vangtuba Thành viên

Được Like:
    0
    Cho em xin "Full access to file managers on Java in fs phone..."
    và cách dùng cái,em là gà
    thank
  8. vangtuba

vangtuba Thành viên

Được Like:
    0
    Cho em xin "Full access to file managers on Java in fs phone..."
    và cách dùng cái,em là gà
    thank
  9. hungphan_humg

hungphan_humg Thành viên

Được Like:
    0
    Anh em ơi, cho em hỏi cái này tí nhá, em mua con KU990i được một thời gian sau đó em ọc tập tinh thần khám phá của các bậc tiền bối đi trước là up Theme cho em nó, nhưng không ngờ là không ổn lắm, giờ nó lỗi phần ,mềm không khởi động cho nữa, dùng tool ero hay open j j đó đi nữa thì lúc tích cổng xong nó chỉ nhận được địa chỉ ngày sản xuất, còn các thông số khác về tên máy, địa chỉ Bluetooth, Imei đều không thấy đâu cả, còn em mở cái NV backup ra thì nó đọc được các thông số trên máy, nên chứng tỏ là không hỏng cáp hay cổng ÚB rồi, mà up đời thì nó không nhận vì thông báo là "NV backup not exit" và lỗi j j đó nữa ấy, giờ phải giải quyết thế nào hả các bậ tiền bối, chứ có máy mà không được dùng thì khổ lắm, mong các tiền bối chỉ giáo nhá!
    (thanks)^1000000000000
  10. vodanh1981

vodanh1981 Thành viên

Được Like:
    49
    Mình có con GB230, chuông báo tin nhắn của nó chỉ kêu đúng 1s rồi tắt. Mình đã chỉnh nhiều rồi mà vẫn ko hết, bạn nào có kinh nghiệm xin hãy chia sẽ cho mình biết chỉnh thế nào để chuông báo tin nhắn GB230 kêu trọn vẹn. Cám ơn trước.