Thảo luận Thanh toán cước trả sau của viettel

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi vn_1068, 18 Tháng ba 2012.

1. phammanhcuong83

phammanhcuong83 Thành viên

Được Like:
    16
    Viettel: "Tán theo cách của bạn, hành hạ khách hàng theo cách của tôi". Tháng 02 mình vừa thanh toán cước tháng 01 xong, tổng cước 299.000. Mua thẻ nạp hẳn 300.000, thừa 1.000 hi.hi.. Sang đầu tháng 03 thấy chặn 1 chiều, kiểm tra lại "Quý khách còn nợ 99.000". Hỏi tổng đài bảo quý khách chưa thanh toán cước tháng 1+2, mà nếu đúng theo chu kì cước thì cuối tháng 03 mình mới hết hạn thanh toán cước tháng 02. Mình hỏi sao lại vậy? Được trả lời câu hay nhất Hành Tinh là tháng 1+2 là tháng Tết. Hix.. Thu 2 tháng cước thì phải nhắn tin báo cho người ta chứ! Bó tay ông "Vịt Quay"$-)
  2. dieukonoi

dieukonoi 584-1314-520 Staff Member

Được Like:
    964
    Có thể bạn quên, thời gian chặn 1 chiều tháng 01 đúng và thời gian tết. Viettel không chặn chiều tất cả các khách hàng chưa thanh toán cước hoặc thanh toán cước chưa đầy đủ. Chủ yếu cũng vì thời gian cận tết KH có thể bận bịu lo sắm tết nên ko nhớ đến việc thanh toán cước. Đây ko phải là lần đầu tiên Viettel hoãn chặn khi cận tết hoặc vào trong tết. Vì hoãn chặn đó khách hàng sẽ thanh toán cả cước của tháng 01+02. Bạn đã không thanh toán cước tháng 01 và được hoãn chặn, bây giờ lại nói Viettel hành hạ bạn, bạn xem như vậy là hợp lý ko nhé
  3. phammanhcuong83

phammanhcuong83 Thành viên

Được Like:
    16
    Uhm.. Có vẻ bạn chưa hiểu ý mình. Ý của mình là đến cuối tháng 3 mình mới bị chặn 1 chiều nhưng đầu tháng 3 mình đã bị chặn rồi. Và ông VT thu 2 tháng cước nhưng ko nhắn tin hay có hình thức nào thông báo với mình (mình đăng kí thông báo cước cả qua tin nhắn lẫn email mà)
  4. dieukonoi

dieukonoi 584-1314-520 Staff Member

Được Like:
    964
    Bạn cho mình số thuê bao cụ thể, mình kiểm tra và trả lời bạn chính xác
  5. langtu170586

langtu170586 Thành viên

Được Like:
    94
    Muốn thanh toán hình thức nào tiện thì thanh toán, bày đặt bày trò. Nhảm nhí. Bất tiện bỏ cha thằng làm ra cách thức này, mở rộng đa dạng hình thức thanh toán rồi tự giới hạn hạn (Kiểu kêu gọi người ta lại chơi với mình rồi đuổi đi ấy). Kiểu này dẹp sim 098 qua cho xong, xài 090 duy nhất cho lành!
  6. langtu170586

langtu170586 Thành viên

Được Like:
    94
    Vấn đề to lớn ở đây là sự thuận tiện cho kh?........ ở đâu theo cách tuyên bố của viettel

Giờ thuê bao bị khóa 1 chiều, mua thẻ cào về nạp ko dc mới chết dở!
  7. langtu170586

langtu170586 Thành viên

Được Like:
    94
    Xin lỗi bạn, mình là thuê bao trả sau của Mobifone luôn đây, thanh toán tại nhà, cửa hàng, VNTopup hay thẻ cào (sử dụng dịch vụ Fastpay, nạp *100*....# như trả trước, dư sẽ sử dụng cho tháng sau) đều được cả, có tháng nào mình tiện cái nào thì xài cái đó (Trừ trường hợp đăng ký thanh toán tại nhà thì mình ko rõ do ko xài), còn các hình thức kia thì linh hoạt. Ko biết thì xin đường nói cứ như mình biết rõ lắm!
  8. huuhoang179

huuhoang179 Thành viên

Được Like:
    12
    đọc cho kĩ cái dòng: "viettel thanh toán cước trả sau như thế mà quá tốt rồi, thử hỏi vina koi" rồi hãy nói người khác nhé. đang nói giữa viettel và vina, bạn chen vào nói là thuê bao mobi. cứ coi như mình ko biết rõ đi, bạn thì biết rõ lắm àk. con người thì có quyền tự do ngôn luận, bạn chẳng hơn người khác đâu mà nói cái kiểu đó.
  9. hoacat88

hoacat88 Thành viên

Được Like:
    0
    e thấy dạo này viettel nhiều chương trình khuyến mại trả sau nhưng đánh phí càng ngày càng ác ạ so với Vina thì hơn nhiều, e định dùng trả sau viettel nhưng mà thấy phí chuyển cộng với tiền thuê bao cao quá nên lại dùng vina, sao dạo này các bác viettel oánh phí cao thế @-)
  10. GioEmDangNoiDau

GioEmDangNoiDau Thành viên

Được Like:
    1
    Mình thấy thẻ cào là tiện nhất, mua thẻ qua mạng được triết khấu nữa ;))

Tháng hết 500k, ra điểm gd mất 500k tiền mặt + công đi lại, thay vì ra điểm gd thì ở nhà mua thẻ 500k qua mạng hết có 490k & thanh toán, lại đỡ mất công đi lại |-)

Vịt teo dạo này chảnh quá ~:> chiết khấu giảm ác quá