Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. linhcom1459

linhcom1459 Thành viên

Được Like:
    7,653
    bạn thử chuyển định dạng file nhạc sang WMA xem có được ko nhé.Đôi khi nhạc MP3 update lại bị lỗi vậy,chẳng hiểu tại sao
  2. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Nếu đúng định dạng chuẩn MP3 thì chẳng có lý j mà không update được. Chỉ có thể thẻ có vấn đề, hoặc lỗi do máy. Nếu dùng chương trình nghe nhạc khác vẫn ok thì không phải do thẻ. Vậy chỉ có thể do máy. Format 4 ngón cho nhanh xoá cả các thư mục hệ thống trên thẻ luôn. Mà mình đã quên Musicplayer rồi thằng này dùng chán vãi. Chơi TTPOD bản mới nhất thì Musicplayer chỉ còn biết khóc thôi.
  3. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    Chào anh em, vừa bán N82 chuyển trở lại 5700 đây ( trước đây đỗi từ 5700 lên N82 nhưng thấy N82 nghe nhạc dỡ hơn 5700 nên quay trở về :D ). Có 1 số phát hiện mới cho anh em 5700 :

- Remote AD-44 của 5700 dùng 1 cục pin 3V để cấp nguồn cho bộ điều khiển. Vì vậy sẽ xảy ra trường hợp sau 1 thời gian sẽ hết pin và các chức năng trên bộ điều khiển không hoạt động nữa ( Pause/ Play, next, volume up/down ). Để khắc phục chỉ cần thay pin là xong, không cần mang ra care, cũng không cần lùng mua cái khác. :)
    - Phím zin 5700 rất khó kiếm, các bạn đừng ỷ y mà nên chăm sóc nâng niu 1 tí :)
    - Ram 5700 không phải là 64Mb mà chỉ có 48 Mb thôi à, sau khi khởi động thì chỉ còn khoảng 20 Mb trống.

Giờ là câu hỏi của mình :
    Làm cách nào để update lên 5.11 bằng Phoenix vậy các bác ? đọc mà không hiểu lắm sợ up lên chết thì hơi mệt. Bác nào up thành công rồi có thể giúp mình post chi tiết 1 tí không ạ :). Thanks.

Ver 5.11 có những ưu điểm gì ? Mình đang dùng ver 3.81.1 zin theo máy. Đang tính up lên coi có gì hay không.
    Máy nhỏ em là ver 3.27, có thể up lên 5.11 luôn không ?.
    dpc thích bài này.
  4. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    Xin chân thành cám ơn bà con. Trong thời gian chờ đợi hồi âm của các bác, do liều mạng nên đã thử up lên FW 5.11 bằng JAF và đã thành công rồi các bác ạ, chỉ mất 3 phút thôi. 1 cảm giác rất Yomost =))

Nhưng trước mắt không thấy khác nhiều, có điều loa ngoài nghe hay hơn hẳn.
    tuyenhp thích bài này.
  5. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    - Thứ nhất xin chúc mừng bạn đã nâng cấp thành công.=D>=D>=D>
    - Thứ 2 mình thấy v5.11 cũng chẳng có j khác biệt so vơi v3.81.1 Việc bạn thấy loa ngoài nghe hay hơn có lẽ do cảm giác vì đang sung sướng khi up thành công thôi. Nếu mang hai máy khác phiên bản FW mà kêu mình nhận biết khi nghe loa ngoài quả khó là khó.
    - Thứ 3 thì mình thấy đọc thông tin giới thiệu trên wed một kiểu nhưng khi kiểm tra trên Xplore thấy kiểu khác. Cái này có thể xplore báo không chuẩn. Vấn đề này đã có người đề cập.
    - Cuối cùng thì công nhận bây h em này trở thành hàng độc, nên mọi thứ từ phụ kiện đến FW chẳng thấy có j cả. Tiếc quá, lo quá! :-"
  6. hilaryteri

hilaryteri Thành viên

Được Like:
    926
    @muce: qua đây vui quá ha! nhưng mà cùng 1 box thảo luận thì N82 và 5700 cũng như nhau thui! can gì phải tạm biệt và chào hỏi nữa!
    Mà sao lại hỏi up FW , cái này anh rất rành mà!
  7. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    Up bằng JAF đó Hilary, vụ này hồi trước xài Box thì chơi tới bến, giờ bán hết Box rồi up bằng cáp ÚSB dĩ nhiên phải đau tim hơn rồi. Dùng Box với cáp FBUS thì có die cũng up lại đc ngon lành, còn dùng USb thì hơi mệt, hên xui.

Với lại đang dùng bản JAF lậu mà, đâu có pkey đâu nên hơi run tayb-(
  8. hilaryteri

hilaryteri Thành viên

Được Like:
    926
    Tại sao nó không die lun nhỉ, ai biểu bán N82 đi! Thật là thất vọng quá, die lun mừng! hehe! :p
    Hom bữa cũng định downgrade N82 xuống mà thấy đau tim quá nên thui, không dám hehe! %-(
  9. jordan[b]

jordan[b] Thành viên

Được Like:
    1
    hjx tưn nhiên loa ngòi con 57 của em tiếng nhỏ quá,không biết có phải là do em cắm giắc chuyển để nghe ra loa không mà giờ n bé tiểng thế,thẻ nhở em dùng 4G mà load hon 500 bài cũng không thấy mất 1 bài nào hết :-bd
  10. tuyenhp

tuyenhp Thành viên

Được Like:
    20
    hix em đã 4mat 4 ngón + 7370 rồi mà vẫn không được có lẽ tại máy rồi dang update được 70 % bài thì no báo ứng dụng đóng music colection sv...11 => hix ! sao em up FW chang dc cai j`^:)^=JAF ai help em^:)^