Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. tuyenhp

tuyenhp Thành viên

Được Like:
    20
    anh hướng dẫn cho em với em làm mãi mà không được^:)^! anh tắt máy hay vẫn còn bật máy vậy em thử cả 2 cách đều ko được
    1.tắt máy : not fuond.....
    2.bật máy : phone reboot but not flash mode ...... khởi động lại 1 lúc lâu rồi không thấy j lại lên bt :-ss:)|!! anh giúp em cái em xin hậu tạ^:)^ em dùng FW 3.27!!!!!!!!! hix trên web nó bảo 64mb ram mà máy chỉ có 48,6 mb ram chán ghê it hơn cả N73 à?
  2. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    Mình để máy mở bình thường. Chủ yếu cần những thứ sau :

PCSuite
    JAF
    PKEY emulation.

Bạn cắm máy vào rồi chọn chế độ PCSuite cho nó nhận hết Driver trước rồi mở cái PKEY, bật JAF lên rồi nhấn qua tab BB5. Sau đó INF thử coi nó nhận ra máy không ( theo bạn nói ở trên thì nó nhận ra máy ).

Trường hợp của bạn thì do khi bật máy qua chế độ Flash nó phải nhận thêm 1 số driver nữa và ở lần đầu tiên bao giờ cũng bị báo như thế ( nếu bạn có cài PCSuite thì nó tự cập nhật mấy cái driver đó ). Bạn rút cáp, tháo pin ra và làm lại thì sẽ ok thôi.

Vừa mới up cho nhỏ em từ FW 3.27 lên 5.11 ok, tất cả các bước vẫn như vậy thôi. Và thêm 1 điều nữa là trình JAF hỗ trợ flash DEAD ÚSB tức là nếu bạn có lỡ làm chết máy vẫn có khả năng cứu lại ( Những máy nào hỗ trợ DEAD USB nó đều có ghi và 5700 cũng có ghi trong đó ).

Cứ mạnh dạn lên không có gì lo lắng đâu bạn.
    tuyenhp thích bài này.
  3. dpc

dpc Thành viên

Được Like:
    20
    Vậy mà mình cứ tưởng cái tai nghe của mình die rồi #:-s
  4. tuyenhp

tuyenhp Thành viên

Được Like:
    20
    để mình thử 1 phát ! hum nay cho mượn máy mất rồi:((!để mai mình test thử có j mình hỏi bạn nhé ! cám ơn bạn nhiều!
  5. dpc

dpc Thành viên

Được Like:
    20
    Bacs có thể hướng dẫn e cách tháo cái AD-44 ko?
  6. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    Để tháo AD44 rất dễ, trước tiên phải tháo cái kẹp ra trước. Tháo cái chốt bắt lò xo giữa kẹp và thân remote ( bước này cẩn thận, không khéo sẽ bị bể chốt - bị 1 cái rồi ). Phía dưới kẹp là 1 con ốc bắt dính ra mặt trên remote, tháo con ốc này ra sẽ tháo được mặt trên. Tới đây coi như xong rồi, chỉ việc nại mặt trên lên là tháo ra hoàn toàn. Thay pin thì mang cục pin ra tiệm mua về thay là xong.
    dpc and bomthu like this.
  7. shuzhiakai

shuzhiakai Thành viên

Được Like:
    0
    quá tuyệt voi ai thich tui bán lai cho 3m fullbox:)>-
  8. thuykai

thuykai Thành viên

Được Like:
    36
    Bác cho tôi hỏi là làm thế nào để tháo cái phone đó ra để thay cục pin trong đó vậy ? Tui đã phá 1 cái Jack phone đó rùi đó nhưng vẫn ko biết cách mở, không biết cấu tạo của nó gì cả ....
  9. tidus1989

tidus1989 Thành viên

Được Like:
    12
    thay pin rồi vẫn ko hoạt đc được thì làm sao :-s
  10. tuyenhp

tuyenhp Thành viên

Được Like:
    20
    tình hình là em dùng jaf up FW mọi thứ đều ok hết v3.27 >v5.11 dùng được 1 buổi reset lại máy thì đơ luôn ko bật được nữa hiện lên mỗi chữ Nokia rồi cứ thế ko tắt được hix mừng hụt tưởng up thành công ai ngờ !!!^:)^