Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. hunglov3

hunglov3 Thành viên

Được Like:
    41
    uh.nếu bro dùng tai nghe của N82 qua 1 cái bộ thu nhỏ đầu để cắm vào 5700 thì tôi nghĩ có lẽ là giống nhau ,còn nếu dùng tai nghe của 5700 kèm theo hộp thì nói thật là .nghe dở lắm .5700 được cái là nghe loa ngoài cũng hay thật ngang ngửa 5800 nhưng hình như là 5800 nghe to hơn 1 chút
  2. abc4ever

abc4ever Thành viên

Được Like:
    8
    tính ra thì ko những 1 chút đâu mà rất nhiều á
    loa 5700 nghe hay nhưng bé wua ah
    tai inear theo máy khá hay đó chứ
    chưa thử tai N82 thế nào thoy
    mà nói chung hem thik inear lắm:p nghe bị điếc
  3. hyun_ri_ck

hyun_ri_ck Thành viên

Được Like:
    65
    hôk byt len care giá tầm bao nhiu nhy?
  4. abc4ever

abc4ever Thành viên

Được Like:
    8
    :p abc nghi it nhat cũng fai bằng cái màn hình (500k)
    :p
    poor u
  5. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Xài đồ độc quả là đáng ngại. Hỏng cái j đâu đầu cái đấy. Vừa khó tìm mà giá thì trên trời. Bọn Nokia này đểu thật, tự nhiên chẳng sản xuất nữa. Trong khi nhiều dòng máy cũ vẫn sản xuất ầm ầm. Chẳng lẽ em này bị lỗi hay không bán được hàng sao?****?#:-s
    PS: còn về nghe nhạc ư, khỏi bàn cãi nhiều. Nói chung ... hay cả loa ngoài và qua tai nghe.
  6. abc4ever

abc4ever Thành viên

Được Like:
    8
    chả hiểu nhưng phụ tùng em này đắt kinh
    nguyên bộ vỏ của em nó ra care nó thét lên 990k nguyên bộ nguyên xương
    T_T
    màn hình thì giá chung chung 400-500k òi nên hem bàn cãi....
    nói chung là may mắn tìm đc em nào vừa mới đi tắm về đc đem bán hoặc chết main thì tận dụng đc j` đó:D
  7. mucelago

mucelago Thành viên

Được Like:
    590
    Nó không còn sản xuất là vì nó quá good đó bác à. Bác nghỉ thử xem nhé

- Hồi đó khoảng mấy năm trước :
    + Dòng Ngage C sản xuất 1 thời gian thì ngưng để ra dòng NgageQD, trên cơ bản thì QD kém hơn C rất nhiều chỉ được cái chơi game thôi, còn lại tính năng đều dưới cơ C. Vậy thì nếu C vẫn sản xuất thì QD bán cho ai ? 2 dòng này sẽ lại thành đối thủ của nhau.
    + Dòng N91 sản xuất 1 thời gian thì ngưng lại để phát triễn dòng Xpress Music vì nếu không dừng lại thì 2 dòng này sẽ thành đối thủ của nhau, Nokia không muốn điều này xảy ra đâu
    + Dòng 5700 Xpress Music cũng vậy, do tính hợp chip giống N91 nên buộc Nokia phải ngừng sản xuất để phát triễn các dòng Xpress Music sau này ( như 5310, 5320 vv..vv.. ) và trên cơ bản các Chip DAC trên những dòng sau này mới hơn nhưng kém hơn. Vậy thì nếu không ngừng sản xuất thì các dòng sau này sẽ không có người mua. Đó là chiến lược kinh doanh của Nokia.

Một khi nhà sản xuất nhận ra những sản phẩm có tinh năng vượt quá mức chất lượng và có khả năng gây xáo trộn chiến lược kinh doanh thì sản phẩm đó sẽ phải ngừng sản xuất để bình ổn thị trường, phân bổ đều sức mua cho các dòng khác. Vì vậy các bạn nghỉ rằng 5700 không còn sản xuất vì lỗi hay dỡ là 1 sai lầm lớn. Các bạn nghỉ lại xem những dòng mà Nokia không còn sản xuất, bỏ qua các model đã lỗi thời thì còn những dòng nào có sức tiêu thụ tốt nhưng vẫn bị ngừng ? Đó là 1 số model mà mình biết như : 7900 Prism, 8600 Luna, 5700 Xpress Music, N93/N93i, N91 và sắp tới có thể sẽ là dòng N82 không chừng. Các model trên đều có sức tiêu thụ không tệ tới mức phải ngừng sản xuất, nhưng hầu hết đều có khả năng đụng độ với những dòng có cùng tính năng, đơn giản như :
    - 7900 Prism sau khi giảm giá sẽ đụng chết con 7500 Prism
    - 8600 Luna sẽ đụng chết dòng 8800 Art vì giá tốt hơn mà lại đẹp không kém
    - N93/N93i sẽ đụng chết dòng Nseries chuyên chụp ảnh 5.0 ( hiện tại không con nào quay phim hơn N93 cả )
    - N91 sẽ gây mất sức mua của N81 vì tính năng tương đương như N81 nghe nhạc còn lâu mới bằng đc N91
    - 5700 Xpress Music sẽ đập chết những dòng Xpress Music đàn em khác vì cũng như N91, 5700 đc trang bị chip giải mả tín hiệu DAC33, ngoài ra với loa ngoài to, rõ, trong thì các dòng Xpress Music khác khó mà đạt được sức mua mong muốn ( ngoại trừ 5800 vì dòng này thuộc cảm ứng rồi ).

Chúc anh em đã và đang sở hữu 5700 Xpress Music sẽ ngày càng phát hiện ra nhiều điểm hay của em nó. Bản thân mình dù đã dùng qua nhiều dòng máy nhưng rồi cũng phải trở lại với 5700 Xpress Music vì không sao quên được chất âm ngọt ngào của nó, cái thứ âm thanh mà mình không thể tìm thấy trên N82 <:-P
  8. linhcom1459

linhcom1459 Thành viên

Được Like:
    7,653
    bài viết rất sâu sắc,thanks bác rất nhiều ^^
    hyun_ri_ck thích bài này.
  9. abc4ever

abc4ever Thành viên

Được Like:
    8
    ^^ bài viết đề cập tới chiến lược kinh doanh của nokia
    và em cũng nghĩ chiến lược này chính xác
    mỗi tội kể cả lúc máy còn đang được bán thì giá phụ kiện cũng đã cao vút òi^^
    hàng lô thì....thà ko xài còn hơn:( xài vào mất hình tượng....
    bùn hê
    (bác mucelago tự chúc mừng mình vì đang xài 5700 kìa >:))
  10. wtpwt

wtpwt Thành viên

Được Like:
    11
    Có phải bác bị đơ phím, hay loạn phím đúng không bác. Từ hôm Em nghịch cái trò đèn pin của 5700 cũng bị thế. :(. (Bác nào muốn thử thì làm như sau: 1. Không xoay bàn phím, bất Camera chọn Flash On. 2. Ấn chụp và xoay bàn phím ra cùng lúc đèn Flash sáng, các bác sẽ có đèn Flash sáng mãi mãi)
    Không biết phải em làm thế mà bị đơ phím không. Lần đầu em làm khoảng chục phát (nghịch mà) đơ phím mất nửa tháng (Đơ một số phím số). Em định đi sửa nhưng lười thế là nửa tháng sau nó lại bình thường. Tiếp được mất hôm, có ông bạn có viên ngọc, bảo soi đèn vào nó ra ánh sáng hình sao, lại nghịch soi luôn. Đơ tiếp, Tuần sau lại bình thường. Em dùng tiếp được tuần rồi. Chẳng dám xoay bàn phím nữa. Tại đang kẹt tiền. ;)) :))