Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. angel_of_death

angel_of_death Thành viên

Được Like:
    12
    Mấy bác đừng nhìn vào giá mà đánh giá nó...
    Hôm wa, tui mới đi hỏi mấy chỗ, chẳng qua là hết hàng nên muốn để giá nào thì để, thực ra , giá em nó (5700) vẫn ~ 6 chai 1 em...
    còn về phần mềm thì máy nào chẳng thế... ha ha ha... đã dùng hệ điều hành thì có lỗi là điều hiển nhiên, cho nên mới upgrade firmware liên tục đấy thôi...
    Âm nhạc thì theo tui, 5700 nghe good hơn 3250 nhiều..., muốn bass mạnh hả, kiểm tai nghe xịn của Sony hay Senheisser nghe thử... tiện hơn mấy cái Nokia "Xpress Music" khác là cắm tai nghe vào cổng 2.5mm, k có cổng pop-port <-- cái này cắm vào rút ra nhiều nó sẽ lờn ngay...

vài ý kiến về 5700!!!
  2. thuykai

thuykai Thành viên

Được Like:
    36
    Cái ưu điểm của 5700 làm cho tui khoái "chơi" nữa là tốc độ của CPU,369 Mê ga hẹt (Mhz) liền,nhanh nhất trong các loại phone của Nokia có sử dụng HDH Symbian (hình như thế) + việc dùng thẻ Micro SD nên việc xử lí dữ liệu cứ phải nói là vù vù...
    Thêm nữa là thông số về GPRS có class 11 (các máy khác đa số chỉ class 10)==>rất thích hợp với việc hay truy cập NET của tui.
  3. tiachopxanh291

tiachopxanh291 Thành viên

Được Like:
    45
    Lỗi restart của con nè xử lý sao mấy bác????
    Phần mềm nghe nhạc không tắt được. Cứ tự động restart bất thình lình???
  4. pipo

pipo Thành viên

Được Like:
    1
    máy bác cho em hỏi: lúc mình nghe nhạc xong thóat ra menu chính thì trình nghe nhạc vẫn chạy ẩn (trên icon của music player có hình vòng tròn nhỏ màu xanh á).....vậy sao để thoát luôn vậy??? bác náo biết chỉ em với???....
  5. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    để thoát luôn thì bạn phải vào trong phần nghe nhạc đấy bạn ấn phím bên tay trái,kéo xuống có chữ exit ấn vào là xong
    pipo thích bài này.
  6. pipo

pipo Thành viên

Được Like:
    1
    cám ơn bác kecuoigio.Nhưng...hic...mình đã thao tác giống như bác chỉ giáo nhưng nếu từ màn hình chờ vào trở lại Menu thì trên icon Nghe Nhạc vẫn còn một hình tròn nhỏ phía trên gốc phải,nghĩa là trình Nghe Nhạc chưa thoát.Chỉ cần kiểm tra bằng cách nhấn lì nút Menu ở gốc trái là sẽ hiện các ứng dụng đang chạy ngầm.Theo lý thuyết, nếu nhấn nút C ở gốc phải , nó sẽ hỏi ta có thoát không ? nhưng tớ nhấn hoài mà nó không hỏi.Riêng đối với các trình ứng dụng chạy ngầm khác như danh bạ...khi nhấn nút C nó sẽ hỏi liền.Chỉ có duy nhất trình Nghe Nhạc là không hỏi và không thoát được.Chỉ có cách là khởi động lại mới hết dấu tròn nhỏ nằm trong icon.Bó tay.Bác thử làm lại xem mình viết có đúng không ? Mình mạo mụi nghĩ có lẻ đây là lý do nó rớt giá nhanh như vậy.Hic hơi thất vọng.
  7. cũng giống như N73 Me thôi, khi còn firmrware v3.0xxx thì phần music player đâu có exit ra được đâu, khi cập nhật lên 4.0727.2.2.1 ( firmware moi nhat ngay 4/7/2007 ) thì mới có thêm dòng exit để ta thoát ra ngoài, hãy cập nhật lên firmware mới nhất xem nó có chưa, cứ từ bác ạ, máy này mới ra mà. Bác thấy đó N73Me ra gần 1 năm trời mới có firmware có dòng exit thoát ra Music player đó
  8. nothing-nothing

nothing-nothing Thành viên

Được Like:
    3
    đồng chí này chắc chưa dùng 5700, nếu đơn giản thế thì ai cũng làm được, chắc đây cũng là 1 lỗi của firmware

có firmware mới chưa nhỉ, mai gọi Nokia care hỏi thử

còn giá thì bác nào vào www.vienthonga.com mà check...em ko dám bàn ở đây...(lần trước bị trảm 1 lần rồi)
    (mua cách đây 2 tuần, hôm nay nó down thêm 110k...mau mất giá quá nhể =)))
  9. thuykai

thuykai Thành viên

Được Like:
    36
    Cần gì phải out cái player đó,5700 có chức năng nhanh như chớp,đủ để "ăn đứt" nhiều máy khác rồi,ứng dụng tha hồ mà chạy
  10. angel_of_death

angel_of_death Thành viên

Được Like:
    12
    Bác Thuykai nói đúng đó, 5700 có tốc độ "tuyệt vời"... he he...
    còn bác nào muốn tắt cái player đó thì cài phần mềm Task Manager vô, muốn tắt player, nhấn giữ phím menu, nó hiện cái list phần mềm đang chạy, chọn player, chọn option --> kill, thế là xong!