Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Ý bạn là muốn thay cái kính bảo vệ màn hình chứ gì? Bạn tháo cái vỏ nhựa trắng trên đầu ra trước. Tiếp đến là tháo 2 miếng nhựa bên sườn. Cuồi cùng bạn chỉ cần cậy nhẹ cái màn hình ra( cả khung inox í) là thay được mà. Mình tháo tung ra nhiều lần rồi. Bạn cẩn thận 1 chút với cái cáp nằm nấp sau miếng inox của màn hình phía trên đỉnh khi tháo ra là ok. Chúc thành công!
    guilty0909 thích bài này.
  2. guilty0909

guilty0909 Thành viên

Được Like:
    90
    Vậy à ! Để mình thử.Cảm ơn tienthembg nhé.Có rì khó khăn mình hỏi bạn giúp mình nhé!!! Thank so much!
  3. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Không có gì bạn à. Mình thấy vui khi anh em vẫn còn quan tâm tới máy này. Dùng 5700 một thời gian dài, thử nhiều phần mềm rồi, giờ mới tìm được phần mềm bật đèn flat làm đèn pin thành công. Vui ghê.
  4. guilty0909

guilty0909 Thành viên

Được Like:
    90
    tienthembg mình làm đến công đoạn tháo kính bảo vệ màn hình rồi. Bạn bảo là cạy nhẹ cả miếng inox ra,nhưng mình cạy ko đc hình như có chốt thì phải Bạn ah. Bạn xem lại giùm mình đi,nếu cạy ra hình như cạy cả màn hình luôn,mà có chốt hay sao ấy,ở 2 bên sườn ấy
  5. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Sau khi tháo đến công đoạn cuối rồi bạn để í 2 bên sườn của màn hình xem. Mỗi bên có 2 đường rãnh thụt xuống đấy. Dùng móng tay hay vật gì đó bẩy nhẹ lên là tháo được. Không phải tháo cả màn hình đâu. Chỉ chú ý là lùa miếng inox che đoạn cáp màn hình và đừng nghiêng máy kẻo rơi vỡ màn hình.

PS: Trong lúc trả lời cho bạn mình cũng mang máy ra tháo đây này.
  6. guilty0909

guilty0909 Thành viên

Được Like:
    90
    Mình đã làm đc rồi .Thay vỏ mới vào tuy ko đc chính hãng nhưng nhìn cũng tàm tạm.Hehe.Cảm ơn bạn nhiều nha! Bạn biết ở đâu bán vỏ chính hãng ko vậy?
  7. minhquan1910

minhquan1910 Thành viên

Được Like:
    1
    Mấy bạn có biết ở hà nội chỗ nào bán vỏ xịn của 57 không vậy chỉ mình với.mình cũng đang muốn mua 1 bộ vỏ xịn của 57 mà k biết ở đâu bán hết.Ai biết chỉ mình với.Mình cám ơn rất nhiều
  8. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Xin chúc mừng! Mình cũng không biết chỗ nào bán vỏ xịn cả, nếu có cũng chi là vỏ cũ thôi vì điện thoại này đã ngừng sản xuất lâu rồi. Mình phải ra chợ trời mua con vỏ lô về dùng tạm. Rất may là máy của mình chỉ bị tróc nhẹ 2 nắp nhựa màu trắng, màn hình, bàn phím còn mới. Chỉ thay mỗi vái vỏ cao su thôi. Chức nếu mà thay hết tất cả hàng lô thì chắc xấu lắm.
  9. dangxuanhuy

dangxuanhuy Thành viên

Được Like:
    5
  10. guilty0909

guilty0909 Thành viên

Được Like:
    90
    Cho mình xin cái code ACM 2.65 với. IMEI của mình 353965010873146.Thanks !!