Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    Tin nhắn và danh bạ bạn hãy backup ra PC của bạn bằng PC suite nhé rồi format đi theo mình biết máy bạn đang quá tải nên phải thế, nếu bạn cài bất cứ cái gì trên thẻ nhớ hầu như nó đều dính vào bộ nhớ trong của máy đặc biệt là theme và các chương trình ( không thể tránh khỏi ) Nếu nặng quá thì up firmware thui đó là cách cuối bạn ạ
  2. tnetcomputer

tnetcomputer Thành viên

Được Like:
    0
    :( pac' kecuoigio vui lòng cho hỏi ,nghe mấy pac' nói up firmwaare với lại Flash hoài ma chẳng biết nó la cái gì:D .Nếu có thới gian mong bác ghi vài dong chỉ bảo. Đây là hai lúa moi chập chững ...bước vào thế giới những con dế ,mà lai đang thích con 5700,nghe mấy bác chê qua' lam em nản chi''''=(( '- hem biet sao nữa.Hic hicHem biết đến giờ đã có khắc phục đượcc chưa ??:whew:
  3. Shell

Shell Thành viên

Được Like:
    156
    Bác nào đã dùng kết nối bluetooth thông qua PC để con 5700 online được ko chỉ em với em làm mãi ko được
  4. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    update Firmware cứ hiểu đơn giản như là bản nâng cấp sửa các lỗi cho điện thoại thôi bạn ạ, kiểu như window có xp1,xp2...vista ý...giúp cho máy chạy ổn định hơn và các ứng dụng cài vào đỡ bị lỗi hơn,giao diện đẹp hơn...Hiện có bản mới rồi bạn hãy ra các trung tâm Nokia care úp nhé mang theo thẻ bảo hành ra up đợi 2 tiếng không mất tiền đâu để con 57 chạy ngon hơn tí ^^
    tnetcomputer thích bài này.
  5. sheva_hot_boy

sheva_hot_boy Thành viên

Được Like:
    45
    Đơn giản thôi mà.Con N5700 của bạn cũng giống con N3250 thôi.ban đầu bạn vào bật Bluetooth cho máy điện thoại, sau đó là bật bluetooth cho máy laptop hoặc PC nếu máy của bạn có cổng kết lối Bluetooth nhé.
  6. Shell

Shell Thành viên

Được Like:
    156

dễ như bác thì nó làm cái topic này ra làm gì nhỉ

http://gsm.vnshowthread.php?t=47340&page=8
  7. thuykai

thuykai Thành viên

Được Like:
    36
    Đã close Music Player cho 5700 rui,vừa qua bên box "thuật Symbian 3rd",copy về nè :
    1. Go to ‘All Songs’.
    2. Select ‘Options’ > ‘Album Art’.
    3. Select ‘Options’ > ‘Change’.
    4. Select ‘Graphic Download’.
    5. Select ‘Options’ > ‘Exit’.
    (thông cảm vì ko nhớ tên tác giả để đề tên nhé)
    jan1990 thích bài này.
  8. Multimedia

Multimedia Thành viên

Được Like:
    99
    Còn một vấn đề mà các bác xài 5700 nên biết :
    - Màn hình 240*320 lớn, đẹp, nét ..... => dễ xuất hiện dead pixel ( vừa mua 5 ngày đã phải bảo hành vì lỗi này, hàng chính hãng luôn )
    - Tích hợp nhiều tính năng hiện đại nhưng rất dễ hỏng . Các bác có vẻ thích cho điện thoại không ngại va chạm nên cẩn thận .

Em mới mua thấy nó có vẻ không rắn rỏi như máy con S60v2 mà em dùng trước đây . Cưng nó lắm suốt ngày lau chùi, kể cả kính camera ( cái này thì dở dễ bị ngón tay chạm vào, tại sao không thiết kế có nắp trượt bảo vệ nhỉ ? ) => lệch mất cái kính bảo vệ ( may thay không ảnh hưởng camera ) . Sau vụ bảo hành dead pixel tắt máy sau một đêm bật lại thấy ban đầu xuất hiện nhiều điểm đen sau 2s mới sáng hết tất cả .

Kết luận : Công nghệ mới nhất của Nokia nên nó giống như cái máy PC thời đầu (PII, PIII) mới mua về chạy hay lỗi sau một thời gian mới ổn định

Đây là những điều em không muốn gặp nhưng đã gặp xin chia sẻ . Đã xài qua 2 đời máy Nokia (6681 và N72) toàn là hàng cũ nhưng chả bao giờ gặp các lỗi trên
  9. thuykai

thuykai Thành viên

Được Like:
    36
    Bro dùng máy đã được bao lâu rùi ?Tui đã dùng được khoảng 4 thang rùi mà có thấy vấn đề gì đâu nhỉ ?Chỉ thấy có lỗi là hay restart lại máy khi vào tin nhắn thôi .....
  10. vitcon3tuoi

vitcon3tuoi Thành viên

Được Like:
    29
    Em mới tham gia vào diễn đàn. Em không hẳn là muốn dùng điện thoại nhưng bạn em nó khuyên thế nên em muốn hỏi các anh đôi điều. Số là em cần 1 cái máy có thể giúp học tiếng Anh, nghe được file nhạc, xem được phim càng tốt, có từ điển Anh - Việt rõ ràng. Em đã để ý tới Student Palmtop 1 của Readboy nhưng ko rõ chất lượng ra sao. Bạn em thì nó nói em nên mua cái Nokia 5700 này vì có hệ điều hành và cài được từ điển. Như vậy, 5700 có thể cài được từ điển Anh - Việt hay không? Và việc nó hay khỏi động lại đã được khắc phục trong fw mới hay chưa? Và cái phần xoay của nó có mau trục trặc không? Vì em dành dụm và xin gia đình mãi mới được nên hơi khó quyết định mua cái nào. Sẵn đây, có anh em nào có kinh nghiệm hay xài qua Readboy Student Palmtop 1 thì cho em biết về nó với nhá (PM qua nick diễn đàn hay qua yahoo ruatraidat0308, đừng trả lời tại đây làm loãng chủ đề). Cám ơn mọi người.