Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. Multimedia

Multimedia Thành viên

Được Like:
    99
    Mình đã viết rất kỹ rồi mà . Xin giải thích kỹ hơn :
    Màn Hình LCD khác rất nhiều màn hình bóng hình . Màn hình sử dụng bóng hình theo kiểu quét ảnh theo sọc tức là hình ảnh chia làm nhiều đường thẳng nằm ngang càng nhiều cái này càng nét, cụ thể ti vi cũ các bạn sẽ thấy có nhiều sọc ngang ( cài này chỉ biết đại khái tới thế thôi ) ( thằng này chỉ có cháy bóng hình thôi ) . Còn LCD cấu hình nên hình ảnh dựa vào các điểm ảnh mà ta gọi là pixel có khả năng thay đổi màu sắc khi điểm ảnh không đổi màu mãi mãi thì ta có "dead pixel" thường có màu đen và cái này không ai sửa được . Nhưng do 1 tác nhân nào đó pixel chỉ bị tắc ở 1 màu mà không đổi màu khác được ta có stuckpixel ( máy tui bị lỗi này và đã Care rồi được kết quả đã kể trên =(() cái này mau mau đi sửa vì nó sửa được và lâu ngày dễ bị => Dead . Còn Hotpixel là loại nhẹ chỉ mất có 1 màu trong 3 màu cơ bản Red Green Blue sửa được có thành dead không thì không rõ lắm . Còn việc có nhiều chấm đen là do màn hình của mình khởi động không hết các điểm 1 lúc nên còn sót 1 số điểm khởi động chậm hơn nên nó đen thôi ( sau khi Care mới thấy ) nhưng không sao ( mặc dù lúc đầu hơi lo ) vì bọn nó đã test kỹ màn hình rồi mà .
    Không chỉ riêng màn hình LCD to mới bị mà ngày nay nó đã có ở di động . 5700 xài màn hình QVGA là khá to rồi ( xét về độ phân giải ) nên bị dead là điều khó tránh khỏi, đã có nhiều trường hợp xuất hiện ở dòng S60v1 v2 nhưng rất ít, đã xuất hiện nhiều ở N73 . Cần tham khảo Deadpixel lên google tra cứu cả đống .
  2. Multimedia

Multimedia Thành viên

Được Like:
    99
    Có ai có từ điển Pháp - Việt dạng sis không share hộ cái .
    Nhân thể nói luôn :
    - Phụ kiện được bảo hành trong 90 ngày đầu
    - Máy sau 2 ngày không sửa được thì bọn nó đổi mới trong 90 ngày đầu .
    - Đừng bao giờ coi deadpixel là lỗi nhỏ, không hiểu sao bọn quốc tế nó gay gắt với cái này lắm (nokia-asia) mà Việt Nam cứ coi là không sao cả, coi lâu cái điểm đó cảm giác nó cứ to lên gai mắt lắm không chụi nổi .
    - Còn cái vụ firmware thì chờ đã để Nokia nó cho bản chính thức có Tiếng Việt vội gì .
  3. ntc

ntc Thành viên

Được Like:
    0
  4. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    Bao nhiêu PM không cài được trên con 5700 này nó toàn bảo chứng chỉ bị lỗi này, cái thì bảo là hết hạn nè...đổi cả thời gian mà không cài được này, rồi tập tin không được hỗ trợ này, cài smartmovie bản 4.40 thì không được, cài bản 4.41 vào thì chạy được 5s thì nó báo là program bị lỗi...Chả hiểu gì cả các pro giải thích và xử lý giúp mình với bùn wa
    langtubuon7 thích bài này.
  5. precy

precy Thành viên

Được Like:
    0
    em là người mới vào chỉ là sv thui nên dành dụm mãi mớimua đc cái dt này ,vậy mà dùng em ko thấy ưng ý lắm lâu lâu vẫn hay bị start ,1 lần đứng máy làm em giật cả mình phải tháo pin ra rùi mới mở lại đc ,các bài hát em đưa vào thẻ nhớ thì trong phần gallery vẫn nghe đc nhưng vào trình nghe nhạc refresh để nó cập nhật bài mới thì ko thể add đc (em đưa vào 10 bài mà add toàn bằng 0) ,các firmwave mà các pác nói em thử update bằng nokia software updater mà toàn là bản cũ 3.27 ko hỉu tại sao cái nì mình bắt buộc phải ra CARE sao ah
  6. thaiphong82hp

thaiphong82hp Thành viên

Được Like:
    189
    Đứng máy là chuyện bình thường bạn à.Hầu như Nseries nào cũng bị.Nhiều hay ít thôi.Refresh không add cũng chỉ là lỗi nhỏ thôi. Máy mới ra bao giờ cũng có những lỗi firmware lặt vặt như vậy, Phải sau 1 thời gian sử dung( khoảng chừng 1 năm trở lên) thì nhà SX mới phát hiện được gần như tất cả các lỗi và fix lại. Đến lúc đó thì máy dùng mới ngon được.Như N73 bây giờ ấy, dùng rất ngon và ổn định vì ra khá lâu rồi, có nhiều bản Firmware fix lỗi rồi. Nói chung bạn cứ dùng bình thường không phải lo gì cả! Update vẫn ra bản cũ là vì ....nó chưa có bản mới thôi :D Thân
  7. precy

precy Thành viên

Được Like:
    0
    Nhưng sao mà em đọc bài của cácpác bên trên nói đã ra rất nhièu firmware mới rùi mà pác . Em hơi bị nản vì nó tuy chạy êm lại nghe nhạc đc nhưng mà có nhìu lỗi wá nên mún update sớm sớm ,mới đầu tính mua em N73 gòi nhưng sau đó nghĩ sao lại tậu em này về
  8. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    con 5700 của em cứ mỗi lần restart thì cái phần mềm bộ đàm nó lại tự khởi động chả hiểu sao lại thế lần nào cũng vậy con này có bệnh ung thư là hay restart lắm các bác nhỉ, không chữa khỏi được up các kiểu Firmware roài
  9. thuykai

thuykai Thành viên

Được Like:
    36
    Hic,chẳng hiểu sao dạo này kon của tui khi dùng lệnh *#7780# hay *#7370# để reset lại máy không được gì cả,sau khi đã tháo thẻ nhớ tui mớid format theo kiểu này mà,tất cả các ứng dụng (cả cài đặt trên máy lẫn cài đặt ở Memory card vẫn còn nguyên)
  10. molotok

molotok Thành viên

Được Like:
    216
    tất nhiên rồi, đây là lệnh khôi phục các default settings của máy mà, có ảnh hưởng gì đến cái khác đâu. Nếu bạn muốn làm mạnh tay hơn thì format máy (format 3 nút): khi bật máy thì giữ 3 nút gọi (xanh), * và số 3. Hoặc là mạnh tay hơn nữa thì up lại firmware.
    thuykai thích bài này.