Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. cucucu

cucucu Thành viên

Được Like:
    111
    bạn có thể mua miếng dán của o2 và cắt ra để dán nhé. miếng dán trên màn hình bạn nói khi mới mua máy chỉ là miếng dán wr ban đầu thôi, tróc là phải. mình xài máy khi mua về là lột nó ra trước đó, vì ko lột ra thì nó cũng tróc mà.
  2. angel_of_death

angel_of_death Thành viên

Được Like:
    12
    Thẻ 2GB mà 250k lận àh, ở Sài Gòn thẻ 2GB có 195k àh...
  3. tungtuantu

tungtuantu Thành viên

Được Like:
    14
    thế màn hình con 5700 này có dễ xước ko hả bác, liệu ko dán vào có sao ko,mà miếng dán cho O2 mua ở đâu hả bác, ở care có bán mấy loại này ko nhỉ
  4. Multimedia

Multimedia Thành viên

Được Like:
    99
    Các bác đừng xài miếng dán màn hình mất công . Sau khi bóc xong em đã đi mua rất nhiều miếng dán về nhưng đều không ưng ý vì khi dán xong màn hình nhìn đục đi hẳn . Cuối cùng em thấy để nguyên trạng của nó là tốt nhất, nói tậất ai dán rồi thì cũng sau vài tuần là bóc hết ý mà trừ bác nào xót của quá ưu tiên việc sau này bán đi hơn là bản thân dùng cho sướng .
  5. tungtuantu

tungtuantu Thành viên

Được Like:
    14
    nhưng cái màn hình của nó có dễ xước ko bác
  6. mixer

mixer Thành viên

Được Like:
    3
    Mình mới dùng con 5700 này được mấy ngày. Nhận xét là có 1 số lỗi lặt vặt, không đáng nói. Ưu điểm thì có khá nhiều, đặc biệt ở cái màn hình sáng đẹp và tốc độ nhanh

Những nhược điểm lớn nhất:
    +Không có nút Pencil
    +Nghe nhạc loa ngoài thì ngon nhưng nghe bằng tai nghe zin thì bass hơi yếu. Dùng cùng tai nghe HS-44 này để nghe với Ngage Classic so với cùng 1 bài, cùng chế độ Equalizer Rock, Pop...thì thấy con này nghe không hay bằng Ngage(Ngage âm lượng nhỏ hơn 1 chút nhưng bass tốt hơn hẳn-Tôi chỉ nghe nhạc có chất lượng 192Kbps trở lên)
    +Chất liệu vỏ rất kém, dễ trầy xước. Không như các model khác, linh kiện như vỏ, tai nghe của con này giá cao và cực kỳ khó kiếm. Em đút túi quần bị đứt dây trong cái remote Ad-44 mà kiếm mãi không có
  7. tungtuantu

tungtuantu Thành viên

Được Like:
    14
    thế cái màn hình của nó có dễ xước ko bác, bác nào biết chỉ giáo em với
  8. tungtuantu

tungtuantu Thành viên

Được Like:
    14
    có ai biết khi bắn 1 file qua bluetooth, để cho nó lưu vào thẻ nhớ luôn ko, bộ nhớ máy của em còn ít, nên ko nhận được đủ 1 bài hát bắn từ máy khác sang
  9. Multimedia

Multimedia Thành viên

Được Like:
    99
    Cái màn hình của nó nếu bác nào không để chung túi với chìa khóa thì không sao cả còn nếu xài cùng cái túi đi kèm thì đến vỏ còn không bẩn nữa là.... Trừ khi bác đi care nó mở máy thì chắc chắn xước màn hình rồi .
    Về linh kiện thì em không biết nhưng bác chê nó nghe nhạc với tai nghe zin (xin lỗi chứ của Nokia cho thì đểu 100%) kém thì em cũng chụi thôi . Em nghe với tai nghe Creative cứ như ca sĩ hát bên tai ý sướng lắm, bác xem có mỗi bác bảo nghe 5700 = NGage thôi . Bác không hài lòng với music player thì xài phần mềm khác có hỗ trợ bass chứ .
  10. RockOnTheMoutain

RockOnTheMoutain Thành viên

Được Like:
    2
    Thằng này với con bé Sony W700i đứa nào nghe nhạc hay hơn ta? Đang máu con 700i...