Thảo Luận Nokia 5700 Xpress Music

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi kijuto, 30 Tháng ba 2007.

1. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Mình thì cài Phoenix 2008 vô thì không thể C**** được ( xài Win Vista ) -> Chuối thật. Mà bạn up lên rùi thấy có điểm gì khác so với bản 4.21 không vậy?
  2. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    Máy em vẫn là 3.81 up bằng NSU không được. Down mãi mấy bản phoenix không được. Xin hỏi bác nào up 5.11 thì có tiếng Việt k? Có nhiều cải tiến k? Up bằng cách này được cái nhanh và sớm, nhưng thấy hơi khó 1 chút. Và có vẻ thử nghiệm là nhiều vì nếu chính thức từ Nokia thì phải up được = NSU.
  3. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Nếu chờ up bằng NSU thì có lẽ sẽ "mãi là người đến sau" thui bạn vì tụi Service của Nokia đưa bản update lên chậm hơn thị trường ngoài, nếu không chắc mấy tiệm chuyên update các máy Nokia sẽ đóng cửa sớm vì ai cũng có thể up bằng NSU cả.
  4. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    bác nói cụ thể giúp mình với, mình đã cài cái này rồi mà vẫn thế, xóa những soft nào vậy bác, tỉ mỉ chút hix hix
  5. tienthembg

tienthembg Thành viên

Được Like:
    249
    À quên bác à. Trong bộ tools của bác buimanhthang thì còn thiếu file 20001079.txt nếu bác có rồi thì copy theo đúng đường dẫn c:\private\10202be9\. Khi chơi thì bác tắt chế độ hack đi nhé. Nếu bác cài bộ tools lên thẻ nhớ không được thì hãy cài vào bộ nhớ máy nhé. Tại khi em cài lên thẻ nhớ thì cài đè file Symbian_OS_PIPS_v1.2.sis vào thẻ nhớ thì không được. Sau thì cài file này lên máy là ok luôn.
    Chúc bác thành công!
    kecuoigio thích bài này.
  6. ajiang

ajiang Thành viên

Được Like:
    11
    Mình dùng XP SP2, up lên 5.11 thấy có vẻ chạy mượt hơn, ko thấy thỉnh thoảng bị lỗi mất rung như 4.21, đặc biệt là ko bị xóa hết dữ liệu trong máy, ko phải cài lại phần mềm nào cả.
  7. anh2online

anh2online Thành viên

Được Like:
    152
    em cũng mún up,bác nào ở hanoi up jum em cái,em mới dung S60 3rd,ko rành lắm mấy vụ này
  8. chapidream

chapidream Thành viên

Được Like:
    29
    Anh em nào ở Hà Nội giúp cái bác A2online này cái, chả nhẽ em lại bay từ Cà Mâu ra HN hihi
    anh2online thích bài này.
  9. chapidream

chapidream Thành viên

Được Like:
    29
    Up từ 4.21 lên 5.11 sướng nhất là không phải backup, tất cả cả phần mềm vẫn còn nguyên, cũng không cần phải hack lại phone, còn để cảm nhận sự sung sướng thì các bác phải cài mới thấy được, không thể diễn tả bằng lời.
    Còn cái lỗi mất rung chưa hẳn do FW bởi máy mình từ thời 3.83.1 đến nay chưa mất rung bao giờ, dùng code EURO 1
  10. kecuoigio

kecuoigio Thành viên

Được Like:
    414
    ha ha ha, hay quá đi thành công rồi, cảm ơn bác nhiều lắm, sau gần 1 tháng trời sao hôm nay trời đẹp thế, thank bác nhìu lém hihihi