Thảo luận về E-map: bản đồ các tỉnh/thành Việt nam

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG, TIỆN ÍCH' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 1 Tháng tư 2005.

1. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Dung E-map nên chọn Tiếng việt ko dấu, sẽ dễ tìm đường hơn, vào lựa chọn hiển thị.
  2. love_in_dream

love_in_dream Thành viên

Được Like:
    0
    K750/W810i có xài đc E-Map ko ? Làm ơn chĩ rõ cách cài nhé
    Thanks,
  3. ngochaiag

ngochaiag Thành viên

Được Like:
    185
    K750 thì OK. W810 thì không biết nhưng Emap hỗ trợ rất nhiều loại máy nên mình nghĩa là được.
  4. uyvienbotrai

uyvienbotrai Thành viên

Được Like:
    1
    Mấy Huynh cho đệ hỏi chút nha. Đệ xài N72, sau 1 buổi chật vật thì cũng cài được Emap vô máy. Nhưng đệ chưa chép được Font Tahoma vô C:System/Fonts tại vì trong máy đệ hông có thư mục Fonts??? Đệ dùng FileMan???
    Bi giờ phải làm sao hả mấy huynh? Mấy huynh làm ơn chỉ giáo dùm đệ ha. Đệ cám ơn trước ha.
  5. nguyenthao78

nguyenthao78 Thành viên

Được Like:
    154
    Không có thư mục fonts thì bạn cứ tạo ra một thư mục mới trong ổ C tên Font(không có s nha) sau đó lấy font Tahoma của bạn copy ra thành 2 font có tên lần lượt như sau 11x12_latin.gdr và 15x16_latin.gdr,tiếp đó chép 2 font này vào thư mục tên Font ban nãy.Cuối cùng đổi tên thư mục Font lại thành Fonts,khởi động máy lại thì sẽ ok bất cứ chương trình tiếng việt nào cũng sẽ không bị lỗi ô vuông nữa,tuy nhiên bạn phải chọn những font nào mình thích vì có một vài font tiếng việt khi làm theo cách này có thể nhỏ hơn so font chữ của máy
    uyvienbotrai thích bài này.
  6. ngochaiag

ngochaiag Thành viên

Được Like:
    185
    N72 chỉ cần chép Tahoma.gdr vào C:\System\Fonts, khởi động lại máy là OK. Không cần bước đổi tên.
  7. leduyenha

leduyenha Thành viên

Được Like:
    4
    *#0000# mà thấy có chữ CH(china) ở cuối cùng thì đi đóng lại FW của bọn EU thì mới hiển thị được tiếng VN unicode,tớ thấy bộ font này nhẹ nhất!(dùng X-plore để copy vào c:\system\fonts <<<nếu chưa có thì tạo mục fonts xong mới copy vào)
    X-plore1.05.vn
    key_gen
  8. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Mình nói rồi Emap mà dùng font có dấu chỉ tổ rối thêm khi tìm đường thôi.

sorry, tôi hơi nhầm, TV có dấu và ko dấu khi tìm đường đánh ko dấu vẫn ra đúng.
  9. vanvu

vanvu Thành viên

Được Like:
    58
    Hiên nay bản đồ dùng cho Emap quá it, không biết có thể dùng bản đồ của smartcomGPS cho Emap kg vây?
  10. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Tất nhiên ko, data ko phù hợp mà.